Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Onboard Realtek ALC888 มีปัญหากับ Microphone หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Onboard Realtek ALC888 มีปัญหากับ Microphone หรือเปล่าครับ

มีใครเป็นกันบ้างหรือเปล่าครับ
    มันจะไม่ีมีเสียงออกลำโพงตอนเราพูดแต่มันจะใช้โปรแกรมบันทึกเสียงได้
    ตรง mixer จะปรับขึ้นลงไม่ได้เลย
    ถ้าใครรู้สาเหตุและวิธีแก้ช่วยบอกหน่อยครับ
    เรื่องไดร์เวอร์ลองลงมาหลายเวอชั่นแล้วครับ

realtek HD รุ่นใหม่ๆ รู้สึกว่าจะ monitor input ไม่ได้เลย

แถม input ทั้งหมด ถูกรวบรวมกัน แยกกันไม่ได้ และ +20dB ไม่ได้ด้วย

Comment

พอดีมีปัญหาเดียวกัน ไปค้นกูเกิ้ลมา เลยได้รูปนี้
      ลองทำตามแล้วไมค์ ใช้ได้ เสียงดังดีค่ะ
      ลองดูละกันนะคะ

.....

Comment

Working...
      X