Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับ BIOS มองไม่เห็น HDD เเล้วมีเสียงเหมือนเขียด กีสๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับ BIOS มองไม่เห็น HDD เเล้วมีเสียงเหมือนเขียด กีสๆ

นั่งดูหนังอยู่ดีๆค้าง เเล้วจอฟ้าเหมือนไฟล์วินโดว์หาย ก็เลยลงใหม่ไปเเล้วอีก 2 ชั่วโมงก็เป็นอีกเเล้วที่นี้หนักเลยเสียงมา bios มองไม่เห็น
    hdd seagate 250 gb barracuda 7200.10 (น่าจะเป็นรุ่นมั้งคับ)
    เเล้วมันมีประกันเเปะ 2 อัน jib กับ dcom ถ้าเอาไปเครมตอนนี้ที่ไหนจะเร็มกว่ากัน
    (8 ต.ค เอา samsung 103sj ไปเครม jib ตอนนี้ยังไม่ได้เลย TOT)

dcom น่าจะไวกว่า

Comment

ตามนั้น

Comment

ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

เคลม dcom 30 นาที เคลมจิบ น่าจะ 7วัน

วันไปเคลม ก้ซื้อพาวเวอซัพพลายตัวใหม่มาด้วยล่ะ ถ้าพาวเวอตัวเก่าเป้นพาวเวอกระป๋อง ไม่งั้นเดี๋ยวได้ไปเคลมใหม่อีกรอบ

Comment

Originally posted by hardgamer View Post
            เคลม dcom 30 นาที เคลมจิบ น่าจะ 7วัน

วันไปเคลม ก้ซื้อพาวเวอซัพพลายตัวใหม่มาด้วยล่ะ ถ้าพาวเวอตัวเก่าเป้นพาวเวอกระป๋อง ไม่งั้นเดี๋ยวได้ไปเคลมใหม่อีกรอบ
            ตามนั้นครับ

Comment

dcom นี้ที่พันทิพ เซียร์ก็ได้ใช้มั้ยคับ เห็นศูนย์ใหญ่อยู่ตั้งบางนา

Comment

Originally posted by panapolntc View Post
                dcom นี้ที่พันทิพ เซียร์ก็ได้ใช้มั้ยคับ เห็นศูนย์ใหญ่อยู่ตั้งบางนา
                ได้ครับ ผมไปเคลม 10 นาทีก็ได้แล้วครับ (ถ้ามีของนะครับ)

Comment

ดีคอมที่พันทิพก้ได้ครับ อย่าไปเคลมกะจิ้บ เสียเวลานาน แถมเดินทาง 2 รอบ

ฮารดดิสขนาดนั้น ก่อนน้ำท่วม เดินทางรอบเดียวก้เกินจะไม่คุ้มละ แต่ในสภาพนี้ ฮารดดิสใหม่แพงเวอร เคลมใช้ไปก่อนดีกว่า

Comment

Originally posted by hardgamer View Post
                    ดีคอมที่พันทิพก้ได้ครับ อย่าไปเคลมกะจิ้บ เสียเวลานาน แถมเดินทาง 2 รอบ

ฮารดดิสขนาดนั้น ก่อนน้ำท่วม เดินทางรอบเดียวก้เกินจะไม่คุ้มละ แต่ในสภาพนี้ ฮารดดิสใหม่แพงเวอร เคลมใช้ไปก่อนดีกว่า
                    ใช่เลยครับเห็นราคาแล้วเศร้า

Comment

ผมเคยเป็นคล้ายๆ กันนะครับสาเหตุของผมมาจากสาย Power SATA มันมีปัญหา ตอนแรกก็นึกว่า PSU ลองเช็คดูนะครับ

Comment

Working...
                      X