Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟัง philips SHS8000 กับ SHE9600 ตัวไหนดีกว่าครับ จะเอามาฟังmp3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-*-

Originally posted by longbo_arpache View Post
    ผมไม่แน่ใจนะ แต่กะ ipod มันก็โอแหละ

ส่วนใหญ่ ที่ผมเห็น pk2 มักจะจับคู่กะ the pig อ่า ส่วนเพลเยอร์ เอารุ่นไหนก็ได้ ที่กำลังขับ เยอะๆหน่อย อิอิ เพราะมันเป็น earbud เสียงได้ยินไม่ครบ ต้องเร่งดังๆ
    ประมานนั้นครับ
    แต่ pk2 นี่ไช้กับเพลเยอร์เพียวๆก็พอได้ครับ แต่ถ้า pk1 นี่จะทำไห้แจ่มต้องพ่วงแอมแน่นอนครับ

Comment

พวก portable นี่ยี่ห้อไหนเสียงดีสุดอ่ะครับ
      แล้ว iriver กับ ipod อันไหนแจ่มกว่ากันอ่ะครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
        พวก portable นี่ยี่ห้อไหนเสียงดีสุดอ่ะครับ
        แล้ว iriver กับ ipod อันไหนแจ่มกว่ากันอ่ะครับ
        ถ้าเอาเสียงเลยนะครับ iriver กินเลย ชอบมาก

ของน้องผมใช้ iriver รุ่น e10 หาในไทยยากมากเลยอ่ะ เหอะๆ ลองฟังเทียบก่า ipod ของผม ผมยังชอบ iriver มากกว่าเลย แหะๆ แต่ iriver มันดูหนัง ก่ารูป ไม่ค่อยดี เพราะจอมันเล็กๆ แหะๆ

Comment

PK2 อีกเสียงครับ ลองดูที่ชั้น3 อะครับร้านตรงข้ามกับดอกหญ้า ขายประมาณ 1900 +- ครับแต่ไม่แน่ใจเรื่องการประกันนะครับ หวานบาดใจ แต่ถ้าเน้นเรื่องเบสก็มา PK3 ครับ เบสมาเป็นลูก ๆ เลยครับ

Comment

ลองดูกระทูู้้นี้ี้ครับ พี่เค้ารีวิวได้เยอะมากๆ เผื่อช่วยในการตัดสินใจ(แอบเชียร์ AKG 324P)

credit:คุณ G7 ณ เวบพันธุ์ทิพย์ ห้อง Gadget

Comment

ผมอยากถามว่า ใส่หูฟังนี้ ดูหนังนี้ มันให้ความรู้สึก 5.1 ถึง 7.1 ได้เลยปะครับ

Comment

ลองดูของ Ultrasone ครับ เสียงรอบหัวจริงๆ ขนาดดูหนัง VCD ธรรมดายังรอบทิศทางเลย ผมใช้รุ่น
                HFI-2200 อยู่ รายละเอียดเสียงดีมากๆ เบสแน่น มันให้ความรู้สึกรอบทิศทางเลยบางครั้งต้องหันมองข้างหลังเลย ว่าเสียงจริงๆหรือเสียงในหนัง
                แต่ฟังเพลงมัน หลอนๆหูอยู่หน่อย

Comment

-*-

Originally posted by kidnapped1 View Post
                  ผมอยากถามว่า ใส่หูฟังนี้ ดูหนังนี้ มันให้ความรู้สึก 5.1 ถึง 7.1 ได้เลยปะครับ
                  ที่เคยๆไช้มานะครับ
                  แบบที่มีลำโพงหลายๆตัวไนหูฟังเพื่อสร้าง 5.1 จริงๆ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่อ่ะครับ(เคยไช้อยู่2ตัว)
                  มันมีหลายลำโพงก็จริง แต่มันก็ดันมาอยู่ไกล้ๆกัน เพราะเฮดโฟน ยังไงพื้นที่มันก็เล็ก ตำแหน่งการวางได้เวอร์ไนหูฟังเลยติดๆกัน เสีงมันก็แยกไม่ชัด มัวๆ (อันนี้แล้วแต่คนนะครับ ผมไช้แล้วรู้สึกแบบนี้ก็เล่าสู่กันฟัง ไครไช้แล้วชอบผมก็ไม่ได้เถียง)

แต่เห็นมีของยี่ห้อ ฟิลลิปอยู่นะครับ ที่เป็น5.1 และเป็นหูฟังไวเลสด้วย ไม่มีสายระโยงระยาง แถมเสียง5.1ที่ได้เวปนอกเค้าว่าดีนักดีหนา แต่ยังไม่เคยฟัง(ของจริงยังไม่เคยเห็นเลย55+) แต่ราคาเมืองนอกก็แพงระยับเลย

Comment

จริงๆมันก็ทำไม่ได้เหมือนลำโพง 5.1 จริงๆหรอกครับ น่าจะได้ ซัก 40-50% ของลำโพง5.1
                    คือ ถ้าฟังแบบปกติให้ความรู้สึกว่ามันไปไม่ไกลเท่าไหร่ เฉียดๆหูไปนิดเดียว แต่ถ้าใช้ Dolby Headphone เข้าช่วยมันทำให้ สนามเสียงกว้างขึ้น แต่รายละเอียดเสียงจะเบาลง ลองมาหลายตัวแล้ว HFI-2200 เนี่ยโดนใจที่สุด ราคา เกือบจะซื้อลำโพง 5.1 ดีๆได้ซักชุด แต่แลกกับ โลกส่วนตัว และไม่รบกวนคนอื่นๆเนี่ยผมถือว่าคุ้ม มันเป็นความชอบเฉพาะบุคคลมากกว่า ต้องลองฟังดูครับแล้วจะได้คำตอบ

Comment

Working...
                    X