Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ DVD-RW

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ DVD-RW

คิออยากจะทรายว่า พอดีผมกอป รูปจากแผ่น DVD หรือ ลงเกม ลง วิน มันช้ามากถึงมากที่สุดอ่ะครับ กอปรูป 4 Gb ใช้เวล 30นาที มัน เปนที่ อุปกรหรือปล่าวคับ พอดีจะซื้ออันใหม่ ขอความเหนก่อนอ่ะครับ ว่าจะซื้อ แบบ slim Ex(USB) ด้วย อ่ะครับ 22x กับ 24x ต่างกันยังไงครับ ซื้อแบบ 24 ดีไหมครับ ตัวเก่า 22x ของ asus

Ex(USB) ปกติ

Comment

ผมว่า USB 2.0 ก็ใช้เวลาประมาณนี้แหละครับ
      ต้อง USB 3.0 ครับถึงเร็วกว่านี้เยอะ

ส่วน 22x กะ 24x คร่าวๆนะครับ เป็นการเขียน/อ่าน ได้สูงสุดอะครับ เช่น เขียน 1x = 150mb

ผิดพลาดอะไรก็ขออภัยด้วยนะครับ

Comment

ปกติลง วิน 7 ไม่น่าจะถึง ชม. นะครับ เต็มที่ก็แค่ 30นาที ไม่ถึงด้วยมั้งครับ จะมีไรสังเกตุไหมครับว่า DVD-RW มัน เสื่อม อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

มันช้าผิดปกติ ครับ ต้องไปเคลม ครับ ผมเคยเป็นครับ เปลี่ยน 3ครั้งจึงได้ความเร็วที่ปกติก เหมือนเป็นทั้งล็อตนะ

Comment

Working...
          X