Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับ เวลาจัดสเปคไม่ทุ่มทุนเมนบอร์ดเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับ เวลาจัดสเปคไม่ทุ่มทุนเมนบอร์ดเพราะอะไรครับ

คือส่วนใหญ่งบ25000กันงบไว้ให้เมนบอร์ดกันแค่ สามพันกว่า ทำไมไม่ซัก5-6พันครับ
    มันไม่คุ้มหรือไง หรือไม่มีส่วนในความแรง สงสัยอะครับ ขอบคุณที่มาตอบ

เอา ไปลงcpu กะ ตัวอื่นคุ้มกว่าอะครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าเลือกของห่วยๆ มาใส่ นะครับ
    น่าจะประมาณนี้มั้งครับ ผมก็สงสัยเหมือนกัน

Comment

คืออยากจะลงให้นะครับ แต่งบแค่นั้นเอาไปลงอย่างอื่นมันคุ้มกว่าครับ เพราะถ้าเอา M/B 5 - 6 พันหรือมากกว่านั้น แปลว่าเราต้องลด Spec อย่างอื่นที่มีผลมากกว่าเพื่อให้อยู่ในงบนะครับ

Comment

ว่าจะถามเหมือนกันก็ลืมทุกที อันนี้เข้าใจและครับ

Comment

Performance โดยรวม มันไม่ได้แสดงออกมาจากเมนบอร์ดครับ
          ผมเห็นหลายๆท่านซื้อบอร์ดตัวละ 4000 - 5000 ยัน 7000 ก็มีครับ บอร์ดรองรับ SLI หรือ Crossfire สุดท้ายก็ใส่การ์ดจอเป้งๆ แรงๆ แค่ใบเดียว
          SATA มีมาให้ 6 port ใช้กันหมดหรือยังก็ไม่รู้
          คนที่มาขอจัดสเปกในนี้ส่วนใหญ่ ก็ซื้อไปก็ใช้เลย เดิมๆ ไม่ได้ทำอะไร กับคนที่ซื้อบอร์ดมาราคาแพงโข ซื้อไปก็ไม่ได้ทำอะไรเหมือนกัน ก็สู้เอาเงินไปลงอย่างอื่นที่มันเห็นความแรงที่ชัดเจนกว่าเถอะครับ

Comment

เดี๋ยวงบไม่พอ HDD

Comment

Working...
            X