overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33
    OverclockZone Member Deem's Avatar
    นิมิตรใหม่ คลองสามวา กทม.

Talking ประกันที่เครมเร็วที่สุดเท่าที่เคยเจอมา

เมื่อวานไปเครม hdd samsung 103sj ประกันของ svoa ไปเครมที่ราษฎร์บูรณะ กรอกเอกสารเสร็จ พนักงานหิ้วของเข้าไปไม่ถึง2นาทีหิ้วออกมา ตอนแรกผมตกใจคิดว่ามีปัญหาเครมไม่ได้ แต่ปรากฏว่าเป็นตัวใหม่เซ็นรับของแล้วกลับบ้านได้เลย เป็นประกันที่เครมเร็วที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอมา ไม่เหมือนประกันงี่เง่าบางเจ้าที่ผ่านมา ให้รออยู่นั่นสุดท้ายก็ไม่ได้เครม จึงอยากมาถ่ายทอดให้สมาชิกในบอร์ดทราบกัน ว่าประกันเค้าดีจริงครับ

OverclockZone Member

svoa กำลังมีข่าวว่าดีเยะนะ

แล้วแต่ 0 ด้วยมั้งครับ ที่เชียงใหม่ dcom synnex มี 0 ที่นี่ ส่งเครมถ้ามีของก็ได้เลย
    com7 hwh ส่งผ่านเข้ากรุงเทพ อย่างเดียว

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

เวลา , พนักงาน , สาขา , รุ่นที่เอาไปเคลม(มีของพอดี) ฯลฯ หรือแม้แต่หน้าตา

มีผลต่อความสำเร็จในการเคลมทั้งนั้นครับ

OverclockZone Member hardgamer's Avatar

เคลมฮารดดิสที่ซินเนกซ นั่งไม่ทันหายเมื่อย เขาเรียกไปรับของละ

ดีคอม ได้นั่ง 30 นาที เคลมฮารดดิสคือกัน

OverclockZone Member Deem's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    เวลา , พนักงาน , สาขา , รุ่นที่เอาไปเคลม(มีของพอดี) ฯลฯ หรือแม้แต่หน้าตา

มีผลต่อความสำเร็จในการเคลมทั้งนั้นครับ
    เวลา-ไปตอนบ่ายๆครับ พนักงาน-เป็นพี่ผู้หญิงพูดจาดีครับ สาขา- อันนี้คงปัจจัยหลักเพราะเป็นศูนย์บริการและจัดส่งของเอสวีโอเอเองเลยครับ มีของพอดี- สาขานี้น่าจะมีเกือบทุกรุ่นนะครับ เพราะด้านหลังเห็นเป็นโกดังเลยครับ หน้าตา- อันนี้คงไม่เกี่ยวอย่างแรงครับเพราะเมื่อวานสอบภาคปฏิบัติ รด.เสร็จ ก็ขับรถไปเลย สภาพมอมสุดๆครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

แจ่มดีครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ก็ดีครับ ชอบ SVOA ตรงที่ประกัน CPU AMD ให้ตั้ง 5 ปี

OverclockZone Member noomza2139's Avatar
    Phitsanulok (Ittiphop.system)

SVOA ดีกว่า Stek และ Advice

OverclockZone Member sonkub's Avatar

WD พันทิพ ไวกว่า
    เพราะ HDD กองอยู่ข้างโต๊ะเลย
    ยิง S/N เช็คประกัน กรอกข้อมูล ไปหยิบให้ตรงรุ่น ยิง S/N ต่อประกัน เซ็นรับ

synnex เมิง มาอ่านด่วน....

Quote Originally Posted by sonny* View Post
    synnex เมิง มาอ่านด่วน....
    +1ล้านเลยครับ ไอ้ประกันงี่เง่าที่กล่าวไว้ตอนต้นก็ของอีเจ้านี้แหละครับ

OverclockZone Member oleangza's Avatar
    เชียงราย บ้านดู่

ผม Com7 Hdd Wd 500Gb Green ที่ พันทิพ จดปัญหาใส่กระดาษ ตรวจดูรอยใหม้ เข้าห้องคลังออกมา แบบแกะห่อ 500Gb Black

OverclockZone Member mryo210's Avatar

เอาเป็นว่า เคลมเร็ว มันก้อเคลมแล้วได้ของเลยทันที ผมว่ามาตั้งคำถามใหม่ดีกว่า เคยเจอประกันอะไรที่เคลมนานที่สุด

OverclockZone Member sleuth7's Avatar

รอให้ลงก่อน 103sj เดี๋ยวมีจัด

OverclockZone Member PatRaceTin's Avatar
    ทำงาน ม.หอการค้า (เล่นคอมพศ2525)

ประกันที่เคลมห่วยที่สุด คงจะมีคนเข้ามาตอบเยอะมาก 5555

Quote Originally Posted by PatRaceTin View Post
    ประกันที่เคลมห่วยที่สุด คงจะมีคนเข้ามาตอบเยอะมาก 5555
    Dcom 1 สัปดาห์(168 ชม.) เป๊ะ ขาดก็ไม่ได้ แต่เกินได้ 55+ ตจว. ครับ

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

เพิ่งเอาPsu ไอคิว 1050w ไปเคลมเมื่อเดือนที่แล้ว ประกันมันหมดเดือนนั้นพอดี แต่ทางร้านTk ก็บอกว่าไปเดินเล่น 10 นาทีเดี๋ยวมาใหม่ พอเดินเล่น10 นาที เค้าก็เอาไอคิว 1050 w ตัวใหม่กิ๊กมาให้เลย ผมว่าผมประทับใจนะ ส่วนห่วยสุด Dcom ผมไ่มรู้ป่านนี้เป็นงัย แต่ผมจำฝั่งใจแล้วประกันนี้ ลาขาด!!

OverclockZone Member tavichai's Avatar
    ที่ราบลุ่มบางส่วนของเชียงราย

ไม่แน่ไม่นอนสักที่ แล้วแต่จังหวะว่ามีของใหมกับอารมณ์ของคนรับเคลม

Quote Originally Posted by Deem View Post
    +1ล้านเลยครับ ไอ้ประกันงี่เง่าที่กล่าวไว้ตอนต้นก็ของอีเจ้านี้แหละครับ
    งง มันห่วยตรงไหน ผมว่าก็ปกตินะ สำหรับ Synnex เคลม HD WD สองครั้ง รอราวๆ ครึ่งชั่วโมง ไปเดินเล่นก่อน หลังจากนั้นก็กลับไปรับได้เลย
    หรือเพราะคนรับเคลมเห็นหน้าคนเคลมไม่ดี เลยยื้อหรือเปล่า หรือเพราะเห็นซื่อๆ เลยกั้ก ไม่เคลมให้ ?
    Last edited by presario15; 2 Dec 2011 at 19:59:54.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks