Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาลงวินโดว์แล้วขึ้นจอฟ้ารีสตาร์เองครับช่วยทีด่วนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาลงวินโดว์แล้วขึ้นจอฟ้ารีสตาร์เองครับช่วยทีด่วนมาก

เครื่องขึ้นจอฟ้ารีสตาร์เองครับ แก้ไขยังไงดีครับ
    เป็นเพราะ แรม รึว่า บอร์ด
    CPU LE1100
    M/B Asrock AliveNF6P-VSTA
    RAM 1 G kingmax bus800
    VGA onboard
    DVD-RW ASUS SATA
    HDD westan 80G SATA
    มีบางคนบอกว่าเป็นเพราะ บอร์ด หรือว่า แรม ครับ
    ผมลองเอาไปเปลี่ยนแรมมาแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม อย่างนี้ มันจะเป็นเพราะ บอร์ดได้รึป่าวครับ
    ใครเคยใช้ บอร์ดตัวนี้ ช่วยผมด้วยนะครับ เพิ่งซื้อมา 2วันเอง

ลืม Window ไปป่าวคับ ลองลงใหม่ดูก่อนจิ

Comment

HDD นะ ลองเอาพัดลมจ่อ ตอนลง วินโดวดู ถ้าผ่าน แสดงว่า HDD ไปแล้ว
      เพราะ ความร้อนฮาร์ดดิสเกินไป

Comment

วินโด้คับ บางทีแผ่นที่คุณใช้มันมีไดเว่อ sata มาให้บางทีมันจะจอฟ้า ถ้ายังลงแล้วจอฟ้าให้ลองตั้งค่าแรมเป็นออโต้ดูคับ

Comment

Working...
        X