overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member Gumblar's Avatar

Default อ๊ากกก 6970DCII 2GB ที่ Advice ขายแค่ 10450 บาท

วันนี้ัลองไปหา XFX HD6770 ดูว่าถูกจริงไหม ปรากฏว่าเจอจริง 3220 บาท

แถมยังเจอ 6970DCII ขายแค่ 10450 บาท

http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0046406

แว้บไปดูห้องจัดสเปคก็พูดกันเรื่องนี้ด้วย

Quote Originally Posted by GuDekBpk View Post
    เล่น ATI ไหมท่านเดินโฉบ Advice แล้วฝากดูราคาหน่อยนะ

2GB (V) PCIe ATi 6970 'ASUS' HDMI (DCOM/Synnex)
    ราคา 10,450 บาท

http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0046406

มันจริงเหรอที่ 10450 ราคาพอๆกะ 6950 ของ TKcom กับ Com&More เลยนะนั่น เหนร้านส่วนใหญ่เขาไป 12800+ กันหมดแล้วอะ

หรือเว็ป Advice ไม่อับเดทเลยถ้าจริงนี่ผมจัดเลย
    Quote Originally Posted by wheelburn View Post
    Advice ราคาอัพเดททุกวันครับ ราคาหน้าเว็บกับหน้าร้านส่วนใหญ่ตรงกัน
    ที่พันทิพย์ประตูน้ำ Advice มาเปิดแล้วนะครับ อยู่ชั้น 4

ผมเห็น SPARKLE GTX 570 แล้วอยากได้เหมือนกันครับ Ref.card ด้วย ชอบๆๆ
    Quote Originally Posted by athiwat201 View Post
    ขอบอกว่าจริงครับ พึ่งสั่งให้เพื่อนเมื่อวานครับของมาวันนี้ตอน บ่ายๆ
    นะตอนนี้ผมรู้จักกับสาขาลูกของ Advice ที่ตั้งจังหวัดขอนแก่นอำเภอชุมแพนะครับ สาเหตุที่รู้จักเพราะไม่ซื้อของร้านเค้าประจำเค้าบอกว่าของอัฟเดททุกวันครับ และตอนนี้ทาง Advice ก็จะมีการอัฟสินค้าใหม่ๆขึ้นมาเรื่อยๆครับ

ที่ถามว่าทำมั้ยของถึงราคาถูกว่าพวก TKcom กับ Com&More มันเป็นการตีตลาดครับของร้านไหนยิ่งถูกกว่ากันร้านนั้นก็จะมีลูกค้าเยอะมันก็เป็นเรื่องธรรมดาของธุระกิจด้านนี้ครับ พวก Advice มันเป็นจุดขายหน่ะครับ

ยกตัวอย่างง่ายๆ 2GB (V) PCIe ATi 6970 'ASUS' HDMI ราคา 10,450 บาท จาก Advice กับ TKcom กับ Com&More ที่ราคา 12,900 บาท ประกัน (DCOM/Synnex) เหมือนกัน คุณจะเลือกอะไรครับ
    ซึ่งเท่าที่ดูๆมาผมว่า Advice เค้าขายถูกกว่าหลายร้านครับ เหตุผลง่ายๆ เค้าซื้อใจลูกค้าครับ ธรรมดาคนไทยเค้าก็ชอบของที่ราคาถูกอยู่แล้วมันเป็นสัจธรรม ครับ คริคริคริ
    ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ที่นี้ด้วยนะครับขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by GuDekBpk View Post
    สงสัยผมต้องไปสอยมาซะแล้วใจจริงจะจัด 6970 ของ TK ไม่ก็ Com&more อยู่แล้วกัดฟันจัดเจอราคา Advice เข้าไปต้องไปดึงมาสักตัวละ ^^ แจ่มขิงๆ
    แล้วที่ผมซื้อ 6950DCII มา 9750 นี่นี่มันยังไงกันเนี่ย เพิ่มตังไม่กี่ร้อยได้ 6970 ละ

OverclockZone Member

อ่านเกม แล้ว อีกไม่ นาน รหัสใหม่ ออกแน่นอน

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

น่าเห็นใจ 6950 1g จัง สงสัยจะไม่ได้เกิด

OverclockZone Member Gumblar's Avatar

Quote Originally Posted by phiphob View Post
    น่าเห็นใจ 6950 1g จัง สงสัยจะไม่ได้เกิด
    ผมว่า 6950 1GB แจ้งเกิดหมดทุกยี่ห้อแล้วครับ HIS Gig XFX

ยกเว้น ASUS ที่แจ้งดับ....... ขายซะ 9200

OverclockZone Member A_kunG's Avatar

ถูกจริง

OverclockZone Member ridermai's Avatar
    2/45 หมู่บ้านแมกไม้ ซ.7 ถนนสุขาภิบาล5ซ.92

เข้าไปดูมันบอกกำลังอัฟเดทข้อมูล ผมว่ามันลงราคาผิดนะ

OverclockZone Member THEFOOL's Avatar

ของใหม่กำลังจะมาแล้ว AMD 7000+

ใครจะปล่อยของมือ 2 ต้องรีบปล่อย ก่อนจะเน่า ติดลบ ค...าบ้าน

ดัน

OverclockZone Member

ผมซื้อจากแอดไวซ์มาราคา 10,800 กว่าๆ 6970 นะ

เขาบอก HD7xxxx นี่ จะใช้เทคโนโลยีแค่ GDDR 5 นี่ครับ ไม่ได้ใช้ อะไรนะ ที่มันบอกแรงกว่า GDDR 5 2 เท่า

ปล ดูจาก JKG

Quote Originally Posted by ไซย่า View Post
    เขาบอก HD7xxxx นี่ จะใช้เทคโนโลยีแค่ GDDR 5 นี่ครับ ไม่ได้ใช้ อะไรนะ ที่มันบอกแรงกว่า GDDR 5 2 เท่า

ปล ดูจาก JKG
    XDR2 ใช้เฉพาะ 7970/7950 ครับ

OverclockZone Member dackhome's Avatar

ขายแบบ คอมมอร์ ทีเค ไม่รวยก็ไม่รู้จะพุดยังไงแล้วล่ะ ต่างกัน2พันถึง3พัน
    ต้นทุนมันเท่าไหร่กันแน่ เหอๆไม่อยากจะคิด ร้านคอมบางร้านเอาเปรี่ยบลูกค้าเห็นๆ แต่เราก็ยังซื้ออยู่ดี

OverclockZone Member jarr's Avatar

ถูกดีครับ ไว้มีโอกาสจะจัดมาลองซะหน่อย

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ของแรงๆ

OverclockZone Member wisidsak's Avatar

OverclockZone Member bobbangtor's Avatar
    ศรีราชา ชลบุรี หลักสี่ ระยองฮิ

ถึงจะถูกยังไง ราคานี้ก็แพงเกินไปสำหรับผม เพราะผมมันจน -..-

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by bobbangtor View Post
    ถึงจะถูกยังไง ราคานี้ก็แพงเกินไปสำหรับผม เพราะผมมันจน -..-
    +3 อิอิ

งบหมด อดเมพ

เดี๋ยวจะส่งรายเซ็นต์ใหม่ไปให้ (อีกไม่กี่อึดใจ รอ cpu เข้า)

OverclockZone Member bobbangtor's Avatar
    ศรีราชา ชลบุรี หลักสี่ ระยองฮิ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    +3 อิอิ

งบหมด อดเมพ

เดี๋ยวจะส่งรายเซ็นต์ใหม่ไปให้ (อีกไม่กี่อึดใจ รอ cpu เข้า)
    แหล่มเลย เอา 6 หัวเด้อลุง อิอิ (intel)

OverclockZone Member medkwang's Avatar

ถูกจริงๆ แต่ใหญ่อ่ะ กินสามช่อง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by bobbangtor View Post
    แหล่มเลย เอา 6 หัวเด้อลุง อิอิ (intel)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks