overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member numzza99's Avatar

Default สอบถามเรื่องลำโพงจ๊ะ

คือว่าใช้enzo600+xonar dsเสียงก็ใสพอสมครว
    คืออยากขยับเพิ่มอีกนิดแล้วก็เปลี่ยนop-ampเป็นเบอร์2107 แล้วก็มีลำโพงตัวไหนใช้กับชาวการด์ตัวนี้แล้วเสียงใสอีกมั่งลองเสนอมาจ๊ะ
    หรือท่านอื่นคิดเห็นว่าไงก็เสนอมาจ๊ะ
    มีงบ7000-8000
    ขอบคุณจ๊ะ

OverclockZone Member TroRuwA's Avatar

งบเยอะ เปลี่ยนลำโพงก่อน ต่อไปค่อยการ์ดหรือ dac

OverclockZone Member numzza99's Avatar

Quote Originally Posted by TroRuwA View Post
    งบเยอะ เปลี่ยนลำโพงก่อน ต่อไปค่อยการ์ดหรือ dac
    แนะนำเลยจ้าว่ารุ่นไหน
    ><

ดันจ้าๆ
    แนะนำรุ่นมาเลยจ้า

OverclockZone Member LoveHifi's Avatar

Swan m50w เสียงดีทีเดียวครับอยู่ในงบ

OverclockZone Member TroRuwA's Avatar

ปัญหาอยู่ที่เอาแนวไหนมากกว่า เพราะขาย enzo600 ไปก็ได้งบมาอีก
    ทำให้ขยับงบตามได้แต่การจะเลือกลำโพงคู่ใจมันอยู่ที่ความเหมาะสมกับตัวเรา
    ใช้ของให้ถูกกับงานแล้วเราจะใช้ได้นานครับ

อยากได้แนวเสียงใสๆที่ดีกว่า
    enzo600อ่า

ดันจ้าๆ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Enzo น่ะเหรอใส -*- ผมเรียกเสี้ยน

A600II ไปใหนล่ะพักนี้ ไม่เห็นใครเชียร์กันเลย

OverclockZone Member omegathai's Avatar
    ในใจ ของสาวๆ ค่าย S1

Quote Originally Posted by numzza99 View Post
    อยากได้แนวเสียงใสๆที่ดีกว่า
    enzo600อ่า
    งบขนาดนี้ แนวเสียงที่ดีขึ้นกว่า enzo600 มีเยอะครับ ฟัง600 แล้วใสผมว่า คงชอบแนว แบบนี้แน่

ตอนจะไปได้ enzo500 ผมฟัง 600 ดูมันหนักมากครับ เบสมันอ่ะ ฟัง 500 นานๆยังล้าหูเลย ต้องไปหา 2.0 มาเล่น

ถ้าผมมีงบแบบนี้ ผมจะไปลาก Swan m50w กลับมาวางข้าง Notebook ครับ เห็นตัวจริงสวยมาก
    Last edited by omegathai; 1 Dec 2011 at 23:13:16.

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post
    Enzo น่ะเหรอใส -*- ผมเรียกเสี้ยน

A600II ไปใหนล่ะพักนี้ ไม่เห็นใครเชียร์กันเลย
    ก็ใสน้า สงสัยคงเป็นหูคนฟังด้วยมั้งจ๊ะ
    ใช้กับxonar ds
    ><

OverclockZone Member leahlover's Avatar

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post

ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บก็ไม่มีใครเชียร์แล้วครับ A600II เมื่อก่อนนี้เชียร์จนกลัวเป็นหน้าม้า ฮี้ๆๆๆ

เข้าเรื่อง

ตระกูล enzo จากหูผมเสียงแหลมมันจัดมากนะครับ

ผมว่า ถ้ายังใสไม่พอ อยากได้ใสๆ แนะนำไป saag เลยครับ 10s เลยครับ เซี๊ยะๆเข้าหูเลย ใสจนแสบแก้วหู ฮ่าๆๆๆ

อีกสองตัวคือ sony รุ่น 6-8 พัน จำชื่อรุ่นไม่ได้ กับ altec mx6021 สองตัวนี้หูผมก็ใสเกิ๊นนนนนนนน

ปล. ปกติผมชอบฟังพวกลำโพงเคฟล่านะครับ ไม่เน้นเสียงแหลมจัดๆ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Quote Originally Posted by leahlover View Post
    ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็บก็ไม่มีใครเชียร์แล้วครับ A600II เมื่อก่อนนี้เชียร์จนกลัวเป็นหน้าม้า ฮี้ๆๆๆ

ปล. ปกติผมชอบฟังพวกลำโพงเคฟล่านะครับ ไม่เน้นเสียงแหลมจัดๆ
    ก็นั่นเหละ แต่ก่อนถ้าพูดถึง A600II ท่านมาเจิมทุกกระทู้

แต่ก่อน 2ZS + A600II นี่เป็นคู่มหาเทพเลยทีเดียว พักนี้ซาๆ ไปทั้งคู่เพราะเหตุอะไรก็ไม่รู้

ปล. ผมชอบ Full range -*- หูคนแก่ฟังอะไรจัดๆ ไม่ค่อยใด้ แม้แต่ทวิสเตอร์โดมผ้าใหมจาก T40 ผมว่ามันยังแหลมเกินไปเลย

OverclockZone Member NaiZZ's Avatar

ความใสของเสียงที่ได้ยินของช่วงเสียงกลางสูงไปจนถึงสุดปลายเสียงสูง ไม่ใช่ว่าลำโพงหรืออุปกรณ์เครื่องเสียงสามารถให้เสียง ซิ๊กๆๆๆ.... หรือ เซี้ยๆๆ.... ได้เท่านั้นนะครับ
    มันต้องมีความสะอาดของเสียง มีความกลมกลืนกันและแยกแยะรายละเอียดได้ดีด้วยครับ
    ฟังแล้วคล้ายการฟังจากเครื่องดนตรีจริงๆครับ ประเภทยก EQ เปิดแล้วดัง ตุ้งๆๆๆ.... ซิ๊กๆๆๆ.... นี่ไใม่ใช่นะครับ

OverclockZone Member LoveHifi's Avatar

งบเยอาะอย่างงี้เอาไปซื้อเบียร์มาเลี้ยงพวกพี่ๆ เดี๋ยวพี่จะเอาไมค์ไปร้องให้ ENZO 600 ใสปิ้งเลย 555555

OverclockZone Member dee2u's Avatar

ในงบนี้ถ้า 2.1 ใสๆ ได้ Swan M50W หรือ Edifier S330D
    หรือ จะหันไปลองคบ 2.0 ดูครับ Microlab Pro2 หรือ Edifier C200

ชอบใสๆ จัด MX6021 ไปแนวคงใกล้เคียง Enzo600 ที่สุดแล้ว
    Enzo600 นี่บาดลึกถึงใจ แต่ดีที่จับกับ asus เลยลดความคมความแรงลงไปได้
    ผมเลยบอกว่าคู่นี้น่าใช้และจับคู่ได้ดี
    ใช้ 6021 แล้วอาจจะหา DAC มาใส่แทน
    ถ้าแนะนำ Musiland 03 ก็คงจะดี อยู่ในงบด้วยเช่นกัน
    หรือไม่ก็รอลุ้นเสียงของ Focal XS Book ละกัน ผมว่าหน้าตาดูดีนะ ขนาดก็กำลังดีเลย
    ราคาใกล้เคียงงบมาก

OverclockZone Member teptop's Avatar
    Seacon, MegaBangna

แนะนำรุ่นนี้จะ รุ่น SRS D8 หรือD5 ก็ได้

ปล.ไม่เคยฟังเสียงน่ะ แต่ยี้ห้อซีโซนิค น่าจะเสียงดีน่ะ อิอิ

Bookmarks

Bookmarks