Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้ ok ไหมครับ สำหรับเล่นเกม แนะนำให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้ ok ไหมครับ สำหรับเล่นเกม แนะนำให้หน่อยครับ

CPU : Core i5-2500K 3.30GHz
    MAIN : ASUS P8P67
    RAM : KINGSTON HYPER-X (T1K2) 8GB (4X2) 1600 MHz CL 9-9-9-24 D.
    HDD : มีแล้วครับ
    ROM : มีแล้วครับ
    VGA : ASUS MATRIX GTX580 P/2DIS/1536MD5
    PS : Raidmax RX-1000AE 1000W
    CASE : Zalman Z9 Plus
    CPU Cooler : Cooler Master Hyper 212 EVO

ขอ คำแนะนำด้วยครับ GURU ทั้งหลายครับ

เปลี่ยน PSU

Corsair TX750V2 = 3550

Comment

Originally posted by Gumblar View Post
      เปลี่ยน PSU

Corsair TX750V2 = 3550
      เพราะอะไร ถึงให้เปลี่ยนครับ

750Watt กับ 1000 Watt

Comment

เมพ มาก

Comment

750 W Corsair ไฟจ่ายพออยู่ครับเหลือๆไม่ก็ไป 850 W ก็ได้ครับ ก็ถูกกว่าตัว 1000W Raidmax และดีกว่าด้วย

Comment

Originally posted by What13152 View Post
            เพราะอะไร ถึงให้เปลี่ยนครับ

750Watt กับ 1000 Watt
            เพราะมันดีกว่าครับ

ถ้าเพิ่มงบได้ก้เอา Corsair HX 750W ราคา4500 ได้ครับ ประกัน7ปี คุ้มค่ากว่าเยอะ

นอกนั้นก็โอเคแล้วครับ เคสอาจเอาพวกใหญ่ๆก็ดีครับ GTX580 ค่อนข้างร้อน แนะนำ X-Predator ครับ
            Last edited by St.Siva; 1 Dec 2011, 16:24:35.

Comment

Originally posted by St.Siva View Post
              เพราะมันดีกว่าครับ

ถ้าเพิ่มงบได้ก้เอา Corsair HX 750W ราคา4500 ได้ครับ ประกัน7ปี คุ้มค่ากว่าเยอะ

นอกนั้นก็โอเคแล้วครับ เคสอาจเอาพวกใหญ่ๆก็ดีครับ GTX580 ค่อนข้างร้อน แนะนำ X-Predator ครับ
              ถ้า GTX 580 มัน ร้อน มาก

แล้วลดสเปก ลง GTX 570 อ่ะครับ

จะok ไหมอ่ะครับ

Comment

Originally posted by GuDekBpk View Post
                750 W Corsair ไฟจ่ายพออยู่ครับเหลือๆไม่ก็ไป 850 W ก็ได้ครับ ก็ถูกกว่าตัว 1000W Raidmax และดีกว่าด้วย
                Raidmax 1000W มัน ได้ Gold plus ด้วยนิครับ

มันไม่มียังไงอ่ะครับ

ไม่รู้อ่ะ

หรือประกัน มัน น้อย

Comment

เปลี่ยน PSU

Comment

Originally posted by What13152 View Post
                    Raidmax 1000W มัน ได้ Gold plus ด้วยนิครับ

มันไม่มียังไงอ่ะครับ

ไม่รู้อ่ะ

หรือประกัน มัน น้อย

เรือใบ ดีกว่าครับ ดูประกันก็รู้เเล้วประกันให้ถึง 5ปี ไม่ดีจริงไม่กล้าหรอก

Comment

Working...
                    X