Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เม้าส์ Death Adder ชอบหลอน เซ็งจะตายอยู่แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เม้าส์ Death Adder ชอบหลอน เซ็งจะตายอยู่แล้ว

อาการมัน เวลาคลิ๊กซ้ายเดียวมันติดเดียวไม่ติด บางครั้งคลิ๊กก็เป็นดับเบิ้ลคลิ๊กเอง

ตัวแรกที่ผมเพิ่งซื้อ แรก ๆ ก็ปกติพอหลัง ๆ อาการออกแล้วผมเอาไปเคลม แล้วได้ตัวใหม่มา

ก็ใช้งานได้ตามปกติ พอหลัง ๆ มันเป็นอีกแล้วครับ อาการเดิม เดียวเป็น ๆ หาย ๆ ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

ประกันหมดแล้ว T T เสียดาย แต่ส่วนอื่นยังใช้งานได้ดีอยู่นะครับ แค่คลิ๊กซ้ายนิละ

อ่ออีกอย่างครับ ผมลองลบลง Driver ใหม่ ลงเฟรมแวร์ใหม่หมดแล้ว ก็ยังไม่หายครับ

Update : ตอนนี้ปุ่มตรงกลางลูกกลิ้งมันเป็นเหมือนกันอีกแล้วครับ
    Last edited by zennesen; 1 Dec 2011, 15:37:35.

เป็นเหมือนกันเลยครับ... ของผมเป็น Copperhead อาการเหมือนเจ้าของกระทู้เลย คลิกทีติดบ้างไม่ติดบ้าง บางทีก็เป็นดับเบิ้ลคลิก มันเป็นอาการสึกของปุ่มครับ ไปเคลมมาท่าทางจะได้ของวนซ่อมมาหรือเปล่า?

ผมตัดปัญหาโดยการชื้อเมาส์ใหม่ไปเลย...

Comment

ผมใช้ Death Adder เหมือนกันครับ ผมแนะนำว่าถ้ายังมีประกัน เอาไปเคลมทันทีครับ แต่เสียดายตอนนี้ที่ผมใช้จนประกันหมดไปก่อน เลยตัดสินใจซื้อใหม่ดีกว่าครับ รู้สึกว่า Razer จะเจอปัญหานี้บ่อยนะครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน

Comment

ตัวเก่าผมมีรอยตำหนิข้างหน้านะเอาไปเคลมพร้อมกล่องด้วย พอได้กลับมาก็เป็นกล่องใหม่นะครับ

ติดสติ๊กเกอร์ ARC มาด้วย ส่วนตัวเม้าส์ที่มีรอยตำหนิข้างหน้าหายไป ได้สติ๊กเกอร์ Razer มาใหม่ด้วย

แต่ใช้งานไปแค่ ครึ่งปีเองนะครับ ไม่น่าจะเป็นไวขนาดนี้ T T
        Last edited by zennesen; 1 Dec 2011, 15:30:22.

Comment

สงสัยต้องไปเปลี่ยน คลิ๊ก เคยเห็นมีร้านซ่อมนะ ลองหาใน fps พี่แว่นรีวิว

Comment

Originally posted by lthail View Post
            สงสัยต้องไปเปลี่ยน คลิ๊ก เคยเห็นมีร้านซ่อมนะ ลองหาใน fps พี่แว่นรีวิว
            ขอลิ้งหน่อยครับ ผมอยากเอา Copperhead ไปชุบชีวิต

ตอนนี้ปุ่มคลิกซ้ายมันกดไม่ค่อยติด แถมกดเป็นดับเบิ้ลคลิกบางที ซ้ำเพิ่ม ปุ่ม scrolling มันไม่ยอมหมุนตามคำสั่งอีก 5555+

แต่ใจยังรัก Razer อยู่ ชื้อใหม่ก็ยังเป็น Razer Imperator 4G 2012 edition แทน เอิ๊ก ๆ เมาส์เขาเป็นเอกลักษณ์จริง ๆ

Comment

Roccat กับ Razer อันไหนทนกว่ากันอยู่ได้นานกว่า ดีกว่าครับ

ตอนนี้ลูกกลิ้งกดไม่ค่อยติดอีกแล้วครับ สงสัยรอเผาอย่างเดียวแล้ว T T

Comment

Originally posted by Altimis View Post
                ขอลิ้งหน่อยครับ ผมอยากเอา Copperhead ไปชุบชีวิต

ตอนนี้ปุ่มคลิกซ้ายมันกดไม่ค่อยติด แถมกดเป็นดับเบิ้ลคลิกบางที ซ้ำเพิ่ม ปุ่ม scrolling มันไม่ยอมหมุนตามคำสั่งอีก 5555+

แต่ใจยังรัก Razer อยู่ ชื้อใหม่ก็ยังเป็น Razer Imperator 4G 2012 edition แทน เอิ๊ก ๆ เมาส์เขาเป็นเอกลักษณ์จริง ๆ
                ตามไปเลยครับ พอดีว่างเลยหาไห้ เห็นว่าสาวก razer เหมือนกัน http://www.youtube.com/watch?v=sllfv79cmBg

Comment

ขอบคุณครับ มีโอกาสได้ลองถาม

Comment

razer เป็นแบบนี้เหล่ะคับ พังเร็ว

Comment

ผมว่าแล้วแต่ดวงอะครับ ผมใช้ death adder 3500 มา 2 ปี naga epic 6 เดือน ลำโพง mako 6 เดือน ยังไม่มีปัญหานะครับ

Comment

Razer เทคโนโลยีเค้าเจ๋งจริงๆ เรื่องพังผมไม่กลัวหรอก

แต่กลัวประกัน AR..

Comment

ของผมก็เป็นนะแต่เวลาเล่นเกมคลิกติดตลอดที่ึคลิกไม่ติดเป็นแค่ตอนเปิดใช้งานปกติเล่นเน็ตแต่นานๆผมจะเป็นสักทีนึง

ปล.ของผมซื้อมาได้จะ3ปีและรอมันพังอยู่อยากได้แมมบ้าตัวใหม่ที่ไฟเปลี่ยนสีได้มันเท่ดี 555

Comment

น่าจะแล้วแต่ดวงนะ ผมใช้ Razer Naga มาเกือบ 2 ปีละ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

Comment

ถ้าหมดประกันแล้วก็สามารถซ่อมได้นะครับท่าน สำหรับท่านสมาชิกที่มาจาก OCZ ผมคิดพิเศษ 250 บาท ธรรมดาผมทำอยู่ที่ 300 ครับ (ไม่รวม EMS ครับ ) ทางร้าน Powerful highend เรายินดีดูแลให้ครับท่าน ^^ เราเปลี่ยนพร้อมกันทั้ง click ซ้าย และขวาครับท่าน ทีเดียวจบ

Link กระทู้ครับ Click Here

ขอบคุณครับ
                              Powerful highend
                              086 899 0606
                              087 678 8013

Comment

Working...
                              X