เปลี่ยนเมนบอร์ดฯลฯ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: เปลี่ยนเมนบอร์ดฯลฯ

OverclockZone Member jskaan's Avatar

Default เปลี่ยนเมนบอร์ดฯลฯ

สวัสดีครับ
    ผมขอถามปัญหาหน่อยนะครับ คือผมจะเปลี่ยนอุปกรณ์คอมเช่น เมนบอร์ด ซีพียู การ์ดจอ แรมใหม่ แต่ยังคงใช้ฮาร์ดดิสตัวเดิมได้หรือไม่ครับ ถ้าไม่ได้ ทำอย่างไรจะให้ข้อมูลในฮาร์ดดิสเดิมยังสามารถใช้งานได้
    ขอบคุณในทุกคำตอบครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

hdd หนะใช้ได้อยู่แล้ว แต่ ที่อาจจะใช้ไมได้คือ window ปกติhdd ก็ต้องแบ่งpatitionไว ของท่านแบ่งไว้รึปล่าวแล้วข้อมูลที่ท่านว่า มานอยู่drive C หรือ D หรือ อื่นๆ ถ้าอยู่ในC ก็ต้องเอาHDD ไปเสียบอีกเครื่องเพื่อ ย้ายข้อมูล แต่ถ้าอยู่drive อื่น มานก็ไม่หายถ้าไม่formatมัน

ลองเสียบเครื่องใหม่ดูก่อนก็ได้ครับ มานอาจจะเข้าwindowได้

OverclockZone Member big_1981's Avatar
    ทุกที่ที่มี Internet

ถ้าเข้าไม่ได้ ก็ลองลง Mode Repair ดูครับ

OverclockZone Member TAXIDO's Avatar

สู้ๆนะครับ อิอิ

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

เอาฮาร์ดดิสไปจั๊มกะเครื่องอื่น แบ๊คอัพข้อมูลไว้ จากนั้น ฟอแมต ลงวินใหม่โลด

OverclockZone Member zman's Avatar

ghost ข้ามสเป็ค/ghost all chip ครับ

OverclockZone Member jskaan's Avatar

ขอขอบคุณ คุณohm27,คุณbig 1981,คุณTAXIDO,คุณโอชิน....ใจบาป,คุณzman มากครับ ผมคงต้องสำรองข้อมูลแล้วลงใหม่ตามคำแนะนำครับ

Bookmarks

Bookmarks