Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำชุดน้ำ งบไม่เกิน15kใส่ m/b 1556

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำชุดน้ำ งบไม่เกิน15kใส่ m/b 1556

แนะนำชุดน้ำ งบไม่เกิน15kใส่ m/b 1556 ค่ายไหนก็ได้ อยากได้สวยๆ เอาแค่ cpu อย่างเดียว ไม่เอาทั้งหมด

cpu i5 750

EK-KIT H3O - Supreme HF 360 water cooling kit ดีไหมครับ หรือว่า ซื้อแยกดี

Comment

งบมากขนาดนั้น ซื้อแยกน่าจะได้ดีกว่า ทั้งสวย และ เย็นครับ
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

ตอนผมซ์้อ แยก 15,000พอดี ได้สวยด้วยครับ

Comment

Originally posted by Areyo View Post
          งบมากขนาดนั้น ซื้อแยกน่าจะได้ดีกว่า ทั้งสวย และ เย็นครับ
          พอจะช่วยจัดได้ไหมครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ใส่กับ haf 932

Comment

จัดเเบบเป็นชุดก่อนก็ได้ครับ จะได้รู้ว่าชอบเเบบไหน อันไหนไม่ชอบก็ขายเเล้วซื้อใหม่ก็ได้ครับ(เพราะผมเองก็ใช้วิธีนี้ อิอิ ^^")

Comment

Originally posted by kibrain View Post
              พอจะช่วยจัดได้ไหมครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ใส่กับ haf 932
              ไม่มีในใจเลยครับ รอท่านอื่นมาแนะนำดีกว่า ^^

Originally posted by ale10 View Post
              จัดเเบบเป็นชุดก่อนก็ได้ครับ จะได้รู้ว่าชอบเเบบไหน อันไหนไม่ชอบก็ขายเเล้วซื้อใหม่ก็ได้ครับ(เพราะผมเองก็ใช้วิธีนี้ อิอิ ^^")
              แล้วมันจะกลายเป็น บาน ใช่ไหมครับ ท่านale10 อิอิ

ป.ล ผมก็เริ่มจากชุดนี่แหละ ไปทีละนิด ทีละหน่อย :P
              ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
              ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
              ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
              sigpic

Comment

Originally posted by Areyo View Post

แล้วมันจะกลายเป็น บาน ใช่ไหมครับ ท่านale10 อิอิ

ป.ล ผมก็เริ่มจากชุดนี่แหละ ไปทีละนิด ทีละหน่อย :P
                เเน่นอนครับพี่

Comment

XSPC RASA RX240 (หม้อหนา) ... ชุดนี้ชุดเดียวก็พอละครับ เหลือตังค์อีก
                  เพราะแค่ CPU อย่างเดียวก็เย็นเหลือๆ ครับ

ผมก็เล่น CPU Loop เดียว แต่กำลังจะบานไป Universal GPU Block ซะอีกละ

อ่อ แนะนำให้ใช้ ซิลิโคน เทพๆ อย่าง Gelid GC EX หรือ PK1 ด้วยครับ จะช่วยตอน Full load เวลาเทส LinX ได้เยอะ
                  ชุดที่ผมใช้อยู่ครับ I5-750 เหมือนกัน ลากใช้งานที่ 4.0 ตลอด
                  http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B9%86

Comment

ขอบคุณครับผมคิดว่าจะจัดชุด EK-KIT H3O - Supreme HF 360 water cooling kit ละครับ

Comment

ชอบก็จัดเลย

Comment

เสดแล้ว รอดูรูบครับผม

Comment

Originally posted by Mr.balloon View Post
                          XSPC RASA RX240 (หม้อหนา) ... ชุดนี้ชุดเดียวก็พอละครับ เหลือตังค์อีก
                          เพราะแค่ CPU อย่างเดียวก็เย็นเหลือๆ ครับ

ผมก็เล่น CPU Loop เดียว แต่กำลังจะบานไป Universal GPU Block ซะอีกละ

อ่อ แนะนำให้ใช้ ซิลิโคน เทพๆ อย่าง Gelid GC EX หรือ PK1 ด้วยครับ จะช่วยตอน Full load เวลาเทส LinX ได้เยอะ
                          ชุดที่ผมใช้อยู่ครับ I5-750 เหมือนกัน ลากใช้งานที่ 4.0 ตลอด
                          http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B9%86
                          สวยมากเลยครับท่าน ชอบการวางหม้อของท่านจริงๆ

Comment

Originally posted by Zero_2528 View Post
                            สวยมากเลยครับท่าน ชอบการวางหม้อของท่านจริงๆ
                            ขอบคุณครับ พอดีไม่อยากซื้อ CASE ใหม่ เลยต้องเจาะไว้ด้านบน
                            อดไม่ได้ มันบานไป Loop GPU แล้วครับ

ตามนี้ครับ >>>http://www.overclockzone.com/forums/...1#post36698221

Comment

Working...
                            X