overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47
    OverclockZone Member solomon026's Avatar
    บางแค ท่าพระ บางนา ซีคอน

Thumbs down จัดเครื่อง 25k ให้ไปตั้งโชว์??

เรื่องก็คือ เพื่อน มีงบให้ลูกประกอบคอมใหม่ 25,000 บาท แล้วมาปรึกษาผม
    ให้ประกอบให้ แต่ความต้องการของลูกเพื่อนคือ

1. CPU ต้อง I7 เท่านั้น
    2. ram 8GB เท่านั้น
    3. VGA ของ nvidia เท่านั้น และต้อง ram 2 GB
    4. HDD 2TB
    5. จอ LED 32"+

เท่าที่ให้มานี่ ผมว่ายังไงก็ซื้อไม่ได้ครับ
    แล้วลูกเพื่อนก็มีข้อเสียที่ผมว่าไม่ควรประกอบให้เต็มงบตามนี้ครับ

1.ลูกเพื่อน จะเข้า มหาลัย และอยากเรียนเอกภาษาไทย
    2.ลูกเพื่อน เล่นเกม online และ offline ไม่เป็น
    3.ลูกเพื่อน ชอบเล่นดนตรีมากกว่า (พวกดนตรีไทย เค้าเป่าขลุ่ย เป่าแคน เก่งครับ)
    4.ลูกเพื่อน ไปถามที่ร้านคอมมาแล้วเค้าบอกสเปคมาให้และเพื่อนเค้าก็ยุอีก เลยอยากได้

ผมควรจัดให้เค้าดีไหมครับ ถ้าจัดให้ควรจัดสเปคไหนดีครับ ให้เหมาะกับเค้า สงสารเพื่อนครับ
    ไม่ค่อยมีตังเหมือนกัน

ขอบคุณครับ ที่หลงเข้ามาดู

OverclockZone Member St.Siva's Avatar

พูดง่ายๆอยากได้รถเก๋ง แต่มีงบแค่ซื้อรถไถนา

จะต้องการอะไรมากมายขนาดนี้ ลองให้หาเงินเองจะรู้ว่าเงินหายากขนาดไหน ไม่ชอบเลยพวกรบกวนพ่อแม่แบบนี้

ลองเอาสเปคไปให้เพื่อนดูครับว่า สเปคขนาดนี้คงห้าหมื่นขึ้นล่ะ

แนะนำเพื่อนท่านง่ายๆเลยครับ เอาเงินให้ลูกไป 25000 ให้เขาไปจัดซื้อเอง
    Last edited by St.Siva; 1 Dec 2011 at 16:18:21.

OverclockZone Member luciferice's Avatar

มือ 2 ยังลำบากใจเลยราคานี้

ถ้าเป็น notebook ยังพอได้ตามสเปคที่ท่านว่ามา http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1559033

แต่ถ้าคอมประกอบคงไม่ไหว
    Last edited by luciferice; 1 Dec 2011 at 16:23:22.

OverclockZone Member GuDekBpk's Avatar

50k จะพอรึเปล่าเถอะครับถ้าตามงบนี้

จะเข้ามหาลัยแล้วยังคิดได้แค่นี้ก็อย่าไปจัดให้เลยครับเห็นด้วยกับท่านศิวะครับ เอาเงินไปให้เค้าพาไอ้เพื่อนกับเจ้าของร้านคอมพาไปจัดในงบ 25000 แล้วเอาให้ได้อย่างปากพูดนะครับพวกยุอะ

OverclockZone Member solomon026's Avatar

เพิ่มเติมครับ!!??

ผมไปดู กระทู้ของท่านrunshana มาครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...พสนะ)

แล้วผมเลยเอาไปให้เพื่อนดู เพื่อนก็บอกว่า จะลองไปบอกลูกดูว่า เอาคอม งบ 15000
    ตามกระทู้ได้หรือเปล่าครับ

ดีครับที่เพื่อนจะเอาสเปคตามกระทู้ท่าน runshana เพราะผมว่า แรงมาก ในสายตาผมและยังไม่ต้องเปลืองเกิดไปครับ

OverclockZone Member St.Siva's Avatar

ใช้งานทั่วไป 15000 ถือว่าพอเพียงแล้วครับ

OverclockZone Member GuDekBpk's Avatar

+1 ครับ 15k พอถ้าใช้งานทั่วไปอย่างเดียวเล่นGame ไม่เป็นเอาดีไปก็อย่างท่านว่าละครับตั้งโชว์

ขอบคุณที่เข้ามา แบ่งบันประสบการกันนะครับ

คงต้อง รอดูพรุ่งนี้ละครับว่า เพื่อนจะเชื่อลูก หรือเชื่อเพื่อน
    มันก็แล้วแต่ดุลพินิตของผู้ปกครองด้วยครับ

OverclockZone Member RichmanBoy's Avatar

ผมขอเสนอความคิดเห็นนิดเนิงนะครับผม ถือว่าผมก็เป็นเด็กคนนึ่ง ถึงอายุผมจะ 27 แล้วแต่ก็ยังต้องขอเงินพ่อแม่ ในการซื้อของพวกนี้อยู่ เช่น คอมพิวเตอร์ เครื่องเล่นเกมส์ ทีวี หรือ รถ

งบที่เพื่อนของท่านเสนอมา เป็นไปไม่ได้ที่จะซื้อของที่ลูกของเพื่อนนั้นบอกมาได้หรอกครับ

เพราะ การ์ดจอ ของ Nvidia ที่แรม 2Gb ก็น่าจะเล่น รุ่น GTX 590 อ่ะครับ เพราะ 580 ยังใช้แรม 1.5 Gb เองครับ ราคาก็ล่อไป 17500 แล้ว มันเป็นไปไม่ได้

ที่ว่าลูกของเพื่อนท่านไปถามร้านคอม แล้ว ร้านคอมบอกมา+แรงยุ จากเพื่อนผมว่า ร้านนั้นเค้าคงไม่ทราบ เรื่อง งบ ลูกเพื่อนท่านคงไปถามแค่ว่าอยากได้คอมสำหรับเล่นเกมส์ ทำงาน

แบบ เทพๆ มั้ง เค้าคงเลย แนะนำ I7 ให้ ถ้าผมเป็นพี่ ผมจะไปบอกกับเพื่อนว่าให้คุยกับลูก ให้เหตุผลกับเค้า อธิบายให้เค้าฟังว่า ของแต่ละชิ้นที่ลูกเค้าเสนอมา มันราคาเท่านี้

และก็อธิบายว่า เรามีความจำเป็นขนาดนั้นเลยมั้ยถึงต้องซื้อ ลูกกำลังจะเข้าเรียนมหาลัย ยังต้องใช้เวลาส่วนใหญ่กับการเรียน ควรจะประกอบคอมให้พอใช้ เล่นเกมส์ได้นิดหน่อยก็พอ

เพราะแทนที่จะเอาเงินส่วนที่จะต้องประกอบคอมราคาแพงๆ ประกอบแค่พอใช้ พอเรียนจบค่อยประกอบอีกที เงินนั้นเอาไว้จ่ายค่าเธอม ค่าหนังสือ ค่ากิน จะเกิดประโยชน์กว่า

ผมว่า เค้ายังเด็กครับ ต้องเข้าใจ และให้เหตุผลกับเค้าไม่ใช่ ว่าเค้าอยากได้ซื้อให้ โดยไม่ทักท้วง มันจะเสียเด็กครับ ถึงสมมุติบ้านเพื่อนท่านจะรวยก็ตาม ผมว่าท่านเป็นเพื่อนน่าจะคุย

กับเพื่อนท่านได้ แต่ท่าเค้ายังจะตามใจลูกเค้าก็ ปล่อยเค้าครับเงินเค้า เราก็ได้แค่ เสนอความคิดเห็นครับ ความคิดเห็นที่ดี เป็นประโยชน์ต่อเค้า เค้าไม่รับ ความห่วงใย จากเพื่อนอย่างท่าน

ก็ต้องเฉย และปล่อยไปครับ อิอิ ( เพื่อนยังไงก็คือเพื่อน ) พูดได้ ปรึกษาได้ เตือนได้ แต่ จะบงการชีวิต เค้าไม่ได้ เพราะเราไม่ใช่พ่อใช่แม่เค้า

Quote Originally Posted by solomon026 View Post
    ขอบคุณที่เข้ามา แบ่งบันประสบการกันนะครับ

คงต้อง รอดูพรุ่งนี้ละครับว่า เพื่อนจะเชื่อลูก หรือเชื่อเพื่อน
    มันก็แล้วแต่ดุลพินิตของผู้ปกครองด้วยครับ
    ช่ายครับอย่าไปคิดมากเรื่อง ความสำพันธุ์ครับ ลูก กับ เราเค้าก็ต้องเลือกครอบครัวเค้าเป็นอันดับหนึ่ง ครับ อย่าไปคิดมากยังเค้าก็เป็นเพื่อนท่าน

เป็นกำลังใจให้เค้า สอนลูกเค้าได้ครับ
    Last edited by RichmanBoy; 1 Dec 2011 at 19:37:22.

Quote Originally Posted by RichmanBoy View Post
    ผมขอเสนอความคิดเห็นนิดเนิงนะครับผม ถือว่าผมก็เป็นเด็กคนนึ่ง ถึงอายุผมจะ 27 แล้วแต่ก็ยังต้องขอเงินพ่อแม่ ในการซื้อของพวกนี้อยู่ เช่น คอมพิวเตอร์ เครื่องเล่นเกมส์ ทีวี หรือ รถ

งบที่เพื่อนของท่านเสนอมา เป็นไปไม่ได้ที่จะซื้อของที่ลูกของเพื่อนนั้นบอกมาได้หรอกครับ

เพราะ การ์ดจอ ของ Nvidia ที่แรม 2Gb ก็น่าจะเล่น รุ่น GTX 590 อ่ะครับ เพราะ 580 ยังใช้แรม 1.5 Gb เองครับ ราคาก็ล่อไป 17500 แล้ว มันเป็นไปไม่ได้

ที่ว่าลูกของเพื่อนท่านไปถามร้านคอม แล้ว ร้านคอมบอกมา+แรงยุ จากเพื่อนผมว่า ร้านนั้นเค้าคงไม่ทราบ เรื่อง งบ ลูกเพื่อนท่านคงไปถามแค่ว่าอยากได้คอมสำหรับเล่นเกมส์ ทำงาน

แบบ เทพๆ มั้ง เค้าคงเลย แนะนำ I7 ให้ ถ้าผมเป็นพี่ ผมจะไปบอกกับเพื่อนว่าให้คุยกับลูก ให้เหตุผลกับเค้า อธิบายให้เค้าฟังว่า ของแต่ละชิ้นที่ลูกเค้าเสนอมา มันราคาเท่านี้

และก็อธิบายว่า เรามีความจำเป็นขนาดนั้นเลยมั้ยถึงต้องซื้อ ลูกกำลังจะเข้าเรียนมหาลัย ยังต้องใช้เวลาส่วนใหญ่กับการเรียน ควรจะประกอบคอมให้พอใช้ เล่นเกมส์ได้นิดหน่อยก็พอ

เพราะแทนที่จะเอาเงินส่วนที่จะต้องประกอบคอมราคาแพงๆ ประกอบแค่พอใช้ พอเรียนจบค่อยประกอบอีกที เงินนั้นเอาไว้จ่ายค่าเธอม ค่าหนังสือ ค่ากิน จะเกิดประโยชน์กว่า

ผมว่า เค้ายังเด็กครับ ต้องเข้าใจ และให้เหตุผลกับเค้าไม่ใช่ ว่าเค้าอยากได้ซื้อให้ โดยไม่ทักท้วง มันจะเสียเด็กครับ ถึงสมมุติบ้านเพื่อนท่านจะรวยก็ตาม ผมว่าท่านเป็นเพื่อนน่าจะคุย

กับเพื่อนท่านได้ แต่ท่าเค้ายังจะตามใจลูกเค้าก็ ปล่อยเค้าครับเงินเค้า เราก็ได้แค่ เสนอความคิดเห็นครับ ความคิดเห็นที่ดี เป็นประโยชน์ต่อเค้า เค้าไม่รับ ความห่วงใย จากเพื่อนอย่างท่าน

ก็ต้องเฉย และปล่อยไปครับ อิอิ ( เพื่อนยังไงก็คือเพื่อน ) พูดได้ ปรึกษาได้ เตือนได้ แต่ จะบงการชีวิต เค้าไม่ได้ เพราะเราไม่ใช่พ่อใช่แม่เค้า

ช่ายครับอย่าไปคิดมากเรื่อง ความสำพันธุ์ครับ ลูก กับ เราเค้าก็ต้องเลือกครอบครัวเค้าเป็นอันดับหนึ่ง ครับ อย่าไปคิดมากยังเค้าก็เป็นเพื่อนท่าน

เป็นกำลังใจให้เค้า สอนลูกเค้าได้ครับ
    +10 ครับ มาเต็มจริงๆท่านนี้ ^^a

OverclockZone Member witamd's Avatar

ลูกเขาก็แปลกจังครับ - -

ผมคงอายุเท่าลูกเขาเพราะปีนี้จะเข้ามหาลัย คอมผมยังซื้อเองตัวเงินตัวเองเลยครับ ถึงรู้ว่าเงินหายากเเค่ไหน เล่นเเค่ 8120 ก็เหลือๆ เเล้วสำหรับผม

เข้ามหาลัยต้องใช้เงินอีกเยอะ เเล้วที่ลูกเขาบอกว่า ไม่ต่ำว่า 5 หมื่น เอาเงินไปซื้อโน๊ตบุคไว้ทำงานส่ง ที่มหาลัยเถอะครับ

OverclockZone Member RichmanBoy's Avatar

Quote Originally Posted by GuDekBpk View Post
    +10 ครับ มาเต็มจริงๆท่านนี้ ^^a
    ผมเคยเป็นเด็กมาก่อน อิอิ ทุกวันนี้ก็เหมือนเด็ก อิอิ ยังติดเกมส์ ถึงอายุจะ ปาเข้าไป 28 แล้วแต่

ผมสมัยเด็กๆ ขอพ่อขอแม่ที่ ไร ไม่เคยได้ทุกที ต้องทำงานบ้าน ทำตัวดีๆ เรียนให้ได้เกรดดีๆ

เพื่อที่จะแลกกับการที่ พ่อแม่ซื้อของ แบบนี้ให้

ส่วนสเป็กนะครับ

CORE i5 2400 6150
    ASUS P8Z68-V LX 3850
    GIGABYTE GTX560 TI 7800
    WD 5000 AAKX Blue 3500
    PW ThermalTake TR2 600w 2550
    Case AeroCool Sixth Element White 2090
    ram KINGSTON HYPER-X 8GB 1850
    SAMSUNG S20A300B 20 นิ้ว LED wide 3350

31140 เกิน 5000 หย๋วนๆให้ลูกเค้าไปผมไม่อยากจะตัดไรมากเอาแต่ของดีๆมีเบรนดัง แค่นี้ BF3 ก็เล่นได้แล้วงัฟ ถ้าปรับให้ถูกลงอีกก็ได้เคสไม่

สวย Supply ไม่ดี บอร์ดกากๆ Cpu เอารุ่นถูกสุดใน I5 มาแล้วนะนั่น เห็นเค้าอยากได้ I7 ในเมื่องบ 25000 เอา I5 ไปก่อนละกาน อิอิ

ชุดเล็กไปก่อน เรียนจบทำงานมีตังเก็บค่อยชุดใหญ่
    Last edited by RichmanBoy; 1 Dec 2011 at 20:01:24.

OverclockZone Member NTZMEDIA's Avatar
    Bangkok, Thailand

เขาบอกงบลูกเขาไปยังหน่ะครับ งบเท่านั้น จะเอาเท่านี้ ผมว่าเขายังไม่ได้คุยกันด้วยซ้ำมั้งครับ - -

แต่ผมว่ายังไง เขาก็คงจะซื้อให้แน่ๆ ซึ่งท่านก็น่าจะเข้าใจเด็กด้วย คงต้องใช้เหตุผลคุยกัน เพราะผมว่าลูกเขาคงจะไม่มี "ความเข้าใจ" เรื่อง Technology พอแน่ๆ โดยเฉพาะเรื่องราคาและความเหมาะสม

ส่วนมาก แค่อยากได้เยอะเข้าไว้ โดย "ไม่รู้" ว่าตัวเองจะเอาไปทำอะไร แค่อยากได้แรงไว้ก่อน ผมก็เด็กมหาลัยครับ พอจะทราบดีว่าเด็กทั่วไป มีความรู้ทั่วไปด้านนี้แค่ไหน

Ram เยอะๆ ไว้ก่อน i7 เอาไว้ ไม่รู้หรอกว่า i5 กับ i7 ต่างกันยังไง รู้แค่เลขเยอะดีกว่า แรงกว่า การ์ดจอต้องเลขเยอะๆ แต่ไม่รู้หรอกว่าที่พูดมามันแรงแค่ไหน และจุดประสงค์มันมีไว้ทำอะไร รู้แค่ว่ามันแรงเท่านั้น ซึ่งเราต้องไปอธิบายให้เขาฟังให้รู้เรื่องครับ ผมฟังเพื่อนพูดบางที ผมยังอยากจะเมินหนี รำคาณน่ะครับ

ถ้าเขาไม่ยอมลดละ จะเอาให้ได้ ทางเลือกคือไม่ต้องซื้อครับ ง่ายๆ เดี๋ยวก็ยอมลดความต้องการลงเอง เพราะความอยากของเด็กมันหักห้ามกันไม่ได้ง่ายๆนักหรอกครับ

เอาเป็นว่าแนะนำให้พ่อเขานั่นแหละ เอา Spec ไปให้ลูกดู ตามงบที่เขามีคือ 25,000 อย่าเพิ่ม หรือเกิน ถ้ามันลำบาก มันไม่คุ้มกัน

Spec จริงๆ ผมไม่อยากให้เอาเยอะ อยากแนะนำให้เอา Laptop มากกว่า เพราะท่าทางจะเป็นเด็กด้านดนตรีและด้านภาษา ซึ่งไม่มีความจำเป็นอะไรเลยที่จะต้องใช้คอมแรงๆ

ถ้าเรียน สถาปัตย์, วิศวะคอม หรือ วิทยาคอม ยังอาจจะคิดว่าเหมาะสมอยู่บ้าง เพราะฉนั้นถ้าจะให้แนะนำนะครับ ไปหา Laptop ในงบดู หายี่ห้อดีๆหน่อย จะได้ไม่บ่นทีหลังก็ดีครับ

เรื่องหยวนผมไม่อยากแนะนำให้หยวนๆ เพราะจะทำใหเคยตัวมากๆครับ และจะเป็นการบ่มเพาะนิสัยอยากได้ โดยไม่มีเหตุผล ไปจนโต
    Last edited by NTZMEDIA; 1 Dec 2011 at 20:08:45.

OverclockZone Member Sweedszz's Avatar

้HDD 2 tb
    เกิน งบ มาครึ่งนึง ที่ให้มาแล้วนะนั้น
    ผมอายุ แค่ 17 ผมยังไม่เคยเรียกร้องพ่อแม่ขนาดนี้เลย (พ่อแม่ผม ทำงานค้าขาย)
    แค่วันนี้มีเงินส่งให้เราเรียนก็ ดีแค่ไหนแล้ว
    ผมอยากได้คอมใหม่ แต่ผมก็เก้บตังค์เองครับ จนจะได้ เจ้า รถไถ มากอดแล้ว เหลือแค่รอเวลาให้มันเหมาะแล้วก้เอามากอดให้อุ่นใจ การที่ได้ทำอะไรเพื่อตนเองน้ำัพกน้ำแรงตนเอง มันมีความสุข มาก
    บ่นมานี่เกี่ยว อะไรมั้ยนี่ 555

OverclockZone Member anawatzaza's Avatar
    ต.บ้านปึก อ.เมือง จ.ชลบุรี

Quote Originally Posted by RichmanBoy View Post
    ผมเคยเป็นเด็กมาก่อน อิอิ ทุกวันนี้ก็เหมือนเด็ก อิอิ ยังติดเกมส์ ถึงอายุจะ ปาเข้าไป 28 แล้วแต่

ผมสมัยเด็กๆ ขอพ่อขอแม่ที่ ไร ไม่เคยได้ทุกที ต้องทำงานบ้าน ทำตัวดีๆ เรียนให้ได้เกรดดีๆ

เพื่อที่จะแลกกับการที่ พ่อแม่ซื้อของ แบบนี้ให้

ส่วนสเป็กนะครับ

CORE i5 2400 6150
    ASUS P8Z68-V LX 3850
    GIGABYTE GTX560 TI 7800
    WD 5000 AAKX Blue 3500
    PW ThermalTake TR2 600w 2550
    Case AeroCool Sixth Element White 2090
    ram KINGSTON HYPER-X 8GB 1850
    SAMSUNG S20A300B 20 นิ้ว LED wide 3350

31140 เกิน 5000 หย๋วนๆให้ลูกเค้าไปผมไม่อยากจะตัดไรมากเอาแต่ของดีๆมีเบรนดัง แค่นี้ BF3 ก็เล่นได้แล้วงัฟ ถ้าปรับให้ถูกลงอีกก็ได้เคสไม่

สวย Supply ไม่ดี บอร์ดกากๆ Cpu เอารุ่นถูกสุดใน I5 มาแล้วนะนั่น เห็นเค้าอยากได้ I7 ในเมื่องบ 25000 เอา I5 ไปก่อนละกาน อิอิ

ชุดเล็กไปก่อน เรียนจบทำงานมีตังเก็บค่อยชุดใหญ่
    ลืมไปอย่าง vga 2gb นะท่าน 555

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by solomon026 View Post
    เรื่องก็คือ เพื่อน มีงบให้ลูกประกอบคอมใหม่ 25,000 บาท แล้วมาปรึกษาผม
    ให้ประกอบให้ แต่ความต้องการของลูกเพื่อนคือ

1. CPU ต้อง I7 เท่านั้น
    2. ram 8GB เท่านั้น
    3. VGA ของ nvidia เท่านั้น และต้อง ram 2 GB
    4. HDD 2TB
    5. จอ LED 32"+

เท่าที่ให้มานี่ ผมว่ายังไงก็ซื้อไม่ได้ครับ
    แล้วลูกเพื่อนก็มีข้อเสียที่ผมว่าไม่ควรประกอบให้เต็มงบตามนี้ครับ

1.ลูกเพื่อน จะเข้า มหาลัย และอยากเรียนเอกภาษาไทย
    2.ลูกเพื่อน เล่นเกม online และ offline ไม่เป็น
    3.ลูกเพื่อน ชอบเล่นดนตรีมากกว่า (พวกดนตรีไทย เค้าเป่าขลุ่ย เป่าแคน เก่งครับ)
    4.ลูกเพื่อน ไปถามที่ร้านคอมมาแล้วเค้าบอกสเปคมาให้และเพื่อนเค้าก็ยุอีก เลยอยากได้

ผมควรจัดให้เค้าดีไหมครับ ถ้าจัดให้ควรจัดสเปคไหนดีครับ ให้เหมาะกับเค้า สงสารเพื่อนครับ
    ไม่ค่อยมีตังเหมือนกัน

ขอบคุณครับ ที่หลงเข้ามาดู
    สเปคที่ลูกเพื่อนคุณต้องการนี่เอางบไปซื้อ 5DMkII+24-105f4Lis ได้สบายเลยเผลอๆอาจได้แฟลช+ขาตั้ง+อุปกรณ์ครบมือเลย

ผมก็แบมือขอเงินเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้มากอะไรครับ แค่ตอบโจทย์ที่ตัวเองต้องการได้ก็พอใจ ที่เหลือก็เก็บเงิน+เอา

ตามหลายๆท่านด้านบนบอกครับ ไม่ต้องจัดให้เค้า แล้วก็กำชับไว้ด้วยนะว่า ห้ามเพิ่มงบเด็ดขาด ให้งบ25kลูก ไปจัดการสเปคแล้วค่อยมาบอกอีกทีครับ

ลูกเรียนมหาลัย ไม่เล่นเกม ชอบดนตรี เพื่อนยุซื้อคอม

มั่นใจ100%ว่า เพื่อนต้องแย่งเล่นแน่นอนครับ ทีนี้ล่ะรู้ซึ้งเลยพวกเพื่อนยุเนี่ย (ผมนี่ตัวดีเลย ยุเพื่อนซื้อแล้วแย่งเล่น555- แต่ไม่คิดจะทำพังแล้วไม่รับผิดชอบ)

ซื้อโน๊ตบุ้คครับ ตอบโจทย์ได้ดีที่สุด

ขนาดสายที่ผมเรียนนี่เปลืองทรัพยากรคอมมากๆเจอMAYA Pr ไหนจะต้องจอดีๆมาทำรูปอีก ยังใช้งบไม่ถึง25k ก็ทำงานพวกนี้ได้สบายๆแล้วครับ

OverclockZone Member personaboy's Avatar

เกมก็เล่นไม่เป็น แล้วจะเอาไปทำไรล่ะนั่น แล้วอีกอย่าง LED 32" นี่ก็ไม่ใช่เล่นๆนะนั่น

VGA 2GB ก็เอา HIS HD 6950 2GB GDDR5 256BIT ได้ครับ

OverclockZone Member NTZMEDIA's Avatar
    Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by St.Siva View Post
    VGA 2GB ก็เอา HIS HD 6950 2GB GDDR5 256BIT ได้ครับ
    Nvidia เท่านั้นครับท่าน

OverclockZone Member osxp's Avatar

จัด Sparkle GT440 DDR3 2GB 128bit ให้เลยครับ ตัวละ 2,200 เอง หุหุ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks