Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู CPU ตัวนี้หน่อยครับว่าคุ้มไหม ดีไหม ? อยากเปลี่ยน CPU ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู CPU ตัวนี้หน่อยครับว่าคุ้มไหม ดีไหม ? อยากเปลี่ยน CPU ครับผม

ข้อมูล CPU ครับ

Processor Number : CORE i5 2400
    Number of Cores : 4
    Number of Threads : 4
    Clock Speed : 3.10 GHz.
    Bus Speed : DMI 5 GT/s
    Bit Technology : 64 bit
    L2 Cache :
    L3 Cache : 6 MB
    Type Socket : 1155
    Other :
    Warranty : 3 Y

เครดิต J.i.b com ฯ

i5 2500k

Comment

ดีๆๆๆคับ ถ้ายากให้ดีกว่านี้ต้องจัด i5 2500k

Comment

Originally posted by lode-gkon View Post
        ดีๆๆๆคับ ถ้ายากให้ดีกว่านี้ต้องจัด i5 2500k

อ่อครับ ! แล้วถ้าเปลี่ยน CPU ต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้นะครับ ^^

Comment

ขอสเปคเก่าครับ

Comment

สเปกเดิมมีไรมั้ง
            และ มีงบซื้อเท่าใหร่

Comment

ตามนั้น....

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                สเปกเดิมมีไรมั้ง
                และ มีงบซื้อเท่าใหร่
                สเปคเดิมที่ว่า ต้องเอาอะไรมั้งครับผม

Comment

ต้องดุว่า เมนบอร์ดใส่ได้ไหม ประเด็นหลัก

สเปกเก่าท่าน สเปกอะไรบ้างครับ ขอทั้งเครื่อง

ทั้ง CPU RAM เมนบอร์ด

Comment

สเปคเก่า ก็

CPU = Pentium e2220 2.40 GHz
                    conroe socket 775 LGA

MB = MCP73
                    RAM = 1 GB DDR2

คอมผมเป็นคอมชุดอ่ะครับ ซื้อมานานละ ^^

Originally posted by ไซย่า View Post
                    ต้องดุว่า เมนบอร์ดใส่ได้ไหม ประเด็นหลัก

สเปกเก่าท่าน สเปกอะไรบ้างครับ ขอทั้งเครื่อง

ทั้ง CPU RAM เมนบอร์ด

Comment

Originally posted by nongnes View Post
                      สเปคเก่า ก็

CPU = Pentium e2220 2.40 GHz
                      conroe socket 775 LGA

MB = MCP73
                      RAM = 1 GB DDR2

คอมผมเป็นคอมชุดอ่ะครับ ซื้อมานานละ ^^
                      ต้องเปลี่ยนยกครัวอะครับ - - I3=2100 I5=2500k I7=2600k

Comment

Originally posted by omyimtogo View Post
                        ต้องเปลี่ยนยกครัวอะครับ - - I3=2100 I5=2500k I7=2600k

แล้ว ถ้าเปลี่ยนแต่เมนบอร์ด จะได้ไหมครับ !

Comment

cpu ที่ขึ้น ด้วย i นั้น ไม่ว่าจะ i3 i5 i7 ทำงานบน Ram DDR3 ดังนั้น
                          ถ้าท่านจะเล่น i5 ท่านต้องเปลียน M/B ใหม่เพราะ Slot Cpu มันคนละยุคกันแล้ว นี่มันปี 2011แล้วนะคร้าบ
                          เมือทานเปลียน M/B ให้รองรับกับ Cpu ตกูล i แล้ว สิ่งที่ต้องเปลียนอีก คือ Ram ครับเดิมที่มันเป็น DDR2
                          เอ่อ...ถามกันพลาด แล้วการ์ดจอเก่าไม่มีหรอ? เล่นออนบอร์ดช่ายไหม?
                          ถ้าใช้ มองหาการ์ดจอแยกด้วยนะครับ ท่านอาดจะงง พูดง่ายๆคือ ซื่อคอมใหม่นั้นแหละ ==

ผิดถูกรอท่านต่อไปนะ

Comment

เข้าใจ อย่างแจ่มแจ้ง !!

Originally posted by pokkystr View Post
                            cpu ที่ขึ้น ด้วย i นั้น ไม่ว่าจะ i3 i5 i7 ทำงานบน Ram DDR3 ดังนั้น
                            ถ้าท่านจะเล่น i5 ท่านต้องเปลียน M/B ใหม่เพราะ Slot Cpu มันคนละยุคกันแล้ว นี่มันปี 2011แล้วนะคร้าบ
                            เมือทานเปลียน M/B ให้รองรับกับ Cpu ตกูล i แล้ว สิ่งที่ต้องเปลียนอีก คือ Ram ครับเดิมที่มันเป็น DDR2
                            เอ่อ...ถามกันพลาด แล้วการ์ดจอเก่าไม่มีหรอ? เล่นออนบอร์ดช่ายไหม?
                            ถ้าใช้ มองหาการ์ดจอแยกด้วยนะครับ ท่านอาดจะงง พูดง่ายๆคือ ซื่อคอมใหม่นั้นแหละ ==

ผิดถูกรอท่านต่อไปนะ

Comment

Working...
                            X