Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI Radeon 9550 กับบอร์ด A8V Deluxe ใช้ได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI Radeon 9550 กับบอร์ด A8V Deluxe ใช้ได้มั้ย

Spark ATI Radeon 9550 DDRII 256 MB AGP 8x ใช้กับ แมนบอร์ด ASUS A8V Deluxe Socket 939 ได้มั้ยครับ (Supports มั้ยครับ) ผมใส่แล้วเปิดเครื่องไม่ได้เลยครับ
    (ของเดิมนั้น Nvdia GeForce FX 5200 DDR 128 MB AGP 8x)
    ผู้รู้ช่วยตอบด้วย...........ขอบคุณครับ

- ชิป VIA K8T800 Pro น่าจะไม่รับครับ

- ลอง Update ไบออสเมนบอร์ดดูก่อนครับ

Comment

เสริมนิดครับ

ลายเซ็นต์ท่าน Code เป็น

http://upload.thaicar.com/pic/images/592test.jpg นะครับ

Comment

นั้นโน๊ตบู๊กนะครับ

Comment

โทษนะครับ ผมไม่เคยUpdate ไบออสเมนบอร์ด แล้วเค้าทำกันไงหรอ
          (มือใหม่น่ะ) เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง

Comment

Originally posted by yeedeek View Post
            นั้นโน๊ตบู๊กนะครับ
            ครับ แต่เห็นท่านอยากเอามาทำเป็นลายเซ็นต์ เลยแนะนำครับ

Originally posted by yeedeek View Post
            โทษนะครับ ผมไม่เคยUpdate ไบออสเมนบอร์ด แล้วเค้าทำกันไงหรอ
            (มือใหม่น่ะ) เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง
            - วิธีการค่อนข้างยาวครับ ถ้าไม่แน่ใจให้คนที่ชำนาญ หรือที่ร้านทำให้ดีกว่าครับ พลาดขึ้นมา เดี๋ยวเปิดไม่ติดครับ

- เท่าที่ผมอ่าน Change Log ของ Bios ไม่น่าจะแก้ปัญหาของท่านครับ เพราะ อ่านดูแล้ว เค้าเน้นอัพเดต ID ของ CPU มากกว่าครับ

- คงต้องเปลี่ยนบอร์ด หรือ การ์ดจอ แล้วละครับ เพราะ เมนบอร์ดกับการ์ดไม่เข้ากันครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ....
              สรุปก็คือ ทำยังไง ๆ ก็ใช้ไม่ได้ใช่มั้ยครับ (แฮ้วตามเคย)

Comment

ถ้าจะอัพก็ต้อง nvdia เท่านั้นใช้มั้ยครับ

Comment

ถ้าจะอัพก็ต้อง nvdia เท่านั้นใช้มั้ยครับ
                  อันนี้ ไม่แน่ใจ 100% นะครับ แต่คิดว่านะจะได้ครับ

Comment

ทุกคำตอบที่ท่านตอบคือความรู้ใหม่ที่ผมได้มา
                    Last edited by yeedeek; 6 Feb 2008, 13:30:09.

Comment

เทพท่านใดมีไรเพิ่มเติมกว่านี้ เชิญครับ
                      ขอบคุณมาล่วงหน้า.........
                      เห็นเค้าว่าสมมุติถ้าเป็น Chip VIA อย่าลืมลง Driver VIA 4 in1 เวอร์ชั่นล่าสุด
                      ดังนี้..
                      1.ลบ Driver ตัวเก่าออก โดยเข้าไปใน Control Panel , Add/Remove Program
                      Card Nvidia Remove - Nvidia Drivers
                      Card ATi Remove - ATi Software Uninstall Utility
                      2.ลง Driver Chipset Mainboard (VIA ,SIS,INTEL,nForce,ALI) ให้ถูกต้อง
                      -สมมุติถ้าเป็น Chip VIA อย่าลืมลง Driver VIA 4 in1 เวอร์ชั่นล่าสุด
                      สามารถdownloadได้จาก www.guru3d.com
                      3.ลง DirectX 9
                      4.install Driver Display Card ของ SPARK จากแผ่น CD Driver
                      หรือ Download Version ล่าสุดได้จาก
                      www.microware.co.th หรือ www.nvidia.com
                      Driver ATI Download ได้จาก www.ati.com
                      ( กรณีที่ทำตามขั้นตอน 1 - 4 แล้วยังใช้งานไม่ได้ให้ลองทำตามขั้นตอนต่อไป )
                      5. Backup ข้อมูลสำคัญ แล้วทำการ Format Harddisk เพื่อลง Windows ใหม่
                      6. ให้ทำตามขั้นตอนที่ 2 – 4 ใหม่อีกครั้ง
                      Last edited by yeedeek; 6 Feb 2008, 14:48:09.

Comment

ได้แล้วครับท่าน มันใช้ได้ ปัญหาของมันก็คือ ไฟไม่พอ เพาเวอร์ขัดข้อง
                        จบแฮะ..........

Comment

ซะงั้น...

Comment

Working...
                          X