Announcement

Collapse
No announcement yet.

iPhone/ipad ไม่ Push เวลาต่อ Router ของ Huawei (RT.อื่นปกติ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iPhone/ipad ไม่ Push เวลาต่อ Router ของ Huawei (RT.อื่นปกติ)

ทุกครั้งที่ต่อ WiFi จาก Router Huawei (HG521c ของ 3BB) เครื่องจะไม่ Push ให้เลยพวก msn เฟส [Push ก็แค่ Mail อย่างเดียว]

เลยลองเอา Linksys (WRT54GL) ต่อกับ Huawei ดู (ให้Huaweiเป็นโมเดม - Linksysเป็นตัวปล่อย) ก็ไม่มาเหมือนเดิม

แต่พอลองเปลี่ยนไปต่อ WiFi ตัวอื่น Push มาซะอย่างงั้น... แล้วต้องรีบกลับไปต่อ WiFi ของเราเหมือนเดิม Push จะมาปกติ

แต่พอใช้ๆ ไปอีกซักพัก Push ก็จะไม่มาเหมือนเดิม... ต้องไปต่อ WiFi ชาวบ้าน (Push จะมา) แล้วถึงจะกลับมาต่อ WiFi ของเราเอง

ผมต้องไปเซต Router ตรงไหนรึเปล่าครับ ท่านใดชำนาญเกี่ยวกับ Network รบกวนทีนะครับ

พอจะมีอะไรแนะนำกับปัญหาของผมบ้างรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
Working...
X