Announcement

Collapse
No announcement yet.

Watt จะพอไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Watt จะพอไหม

ผมมี PSU TAGAN U38 BZ600 อยากได้ GTX570 มาใส่สักตัว PSU จะไหวไหมครับ ขอบคุณทุกท่านที่ตอบ

ได้อยู่ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

ตามนั้น ชิลๆ

Comment

ดูอุปกรณ์ภายในแล้วคำนวนดูครับ ..... ว่าเหลือไฟกี่ Watt พอมั้ย ถ้าเฟอร์ฯ ไม่เยอ่ะมากมันก็พอครับ เขาใส่กันเยอ่ะไป 600 Watt กับ GTX 570 เนี่ย บางคน OC ทั้งเครื่องยังเอาอยู่

Comment

น่าจะไหวนะครับ ขึ้นกับจำนวนหรืออุปกรณ์อื่นๆ ในเครื่องท่านด้วย อย่างเครื่องผม 570 1 ตัว ใช้งานปกติจะกินไฟราวๆ 130W แต่ถ้าเล่นเกมส์จะไปราวๆ 190-220 w ใช้เครื่อง wattmeter วัดจริงๆครับ ตามเวบคำนวนนั้นเค้าจะอ้างอิงจาก system ที่เราใช้และอุปกร์นั้นๆ ทำงานเต็มที่ครับ แต่จริงๆ แล้วการใช้งานของเราไม่ได้ 100% ขนาดนั้นครับ

Comment

Working...
            X