Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมตัวฟ้อง True ดีไหมครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รวมตัวฟ้อง True ดีไหมครับ ???

รู้สึกเดือนนี้หลุดบ่อยเหลือเกิน แถมเก็บอัตราค่าบริการตามปกติ ทั้ง Call Center ทั้ง Facebook เองก็ให้ข้อมูลผมมั่วมาก Upgrade Firmware ตามหน้าเว็บก็แก้ปัญหาไม่ได้ แถมพนักงานยังตอบคำถามแบบขอไปที เหมือนบริการส่งๆ แถมตัว True เองก็ยอมรับว่ามีปัญหาที่ระบบ แต่เก็บอัตราการบริการเท่าเดิม หมายความว่าอย่างไร ? อยากรวมชื่อสมาชิกที่ใช้เน็ต True ไปฟ้อง สคบ. กับ ศาลจริงๆเลย

อยากมีส่วนร่วมนะ แต่ไม่ไช่Trueแล้วง่ะ

แต่แม้ เห็นกรณี CAT ขาย Hutch ให้ True (วันรุ้งขึ้น กรรมการCATล่าออกหนี) ผมก็ปลงแระ

นี่ถ้ามี "คดีแบบโจรน้ำท่วมไปขึ้นบ้านกรรมการที่ขายHutch" อาจเจอเงินแต่งลูกสาวอีก..ก็ได้นะ
    Last edited by Dokmai; 1 Dec 2011, 23:11:56.

Comment

ไประงับ สัญญาณเน็ต ครั้งที่ 2 TRUE เก็บค่าดำเนินการ 150 บาท เลยแจ้งยกเลิก ยังจะมาถามอีกว่ายกเลิกทำไม บ้านน้ำท่วมเล่นเน็ตไม่ได้ ไปขอระงับดันเก็บค่าบริการ เลยยกเลิกครับ ยังมีหน้าจะมาบอกอีกนะ จะคิดเป็นกรณีพิเศษ ลดค่าบริการรายเดือนให้ ทั้งที่น้ำท่วมอยู่เล่นก็ไม่ได้ ผมเลยยกเลิกไปเลยครับ เดี๋ยวน้ำแห้งค่อยติด AIS AIRNET ดีกว่า บริษัทฯ กากๆ

Comment

ผมก็โดนครับโคตรเซงอะ เราเตอรีเองตลอดยังไม่ทันเล่นหลุดละ โชคดีที่เมื่อวานอัพfirmwareแล้วหาย แต่ก็อยากเปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่นเหมือนกัน

Comment

ของผมไม่เห็นเป็นอะไร ก็ใช้ปกติดี

Comment

เชื่อป่ะก่อนน้ำท่วมผมได้อัพสปีดเปน 7m (ลูกค้าเก่าอัพฟรี) แต่พอหลังน้ำท่วมสปีดผมกลับลดเหลือ6m พอไปถามcall center แม่งบอกว่าผมไม่มีสิทธิ์ได้รับการอัพเป็น7m เหอะๆ จ่าย599 ได้6m คนอื่นได้ 7m

Comment

เรื่องความผมก้เป็นโชคดีอีกเรื่องคือได้7mแต่เวลาโหลดไฟลอยู่ที่ประมาณ 8-10m(9ก่าๆ)
              ตอนนี้ผ่านมา3วันละ หลังอัพเฟิมแวใช้ได้ปกติ

ปล.เมื่อก่อนผมก็ปกติเพิ่งมาเป็นตอนน้ำท่วมแหละ

Comment

มันจะเป็นสักพักแหละครับ ตอนช่วงน้ำท่วม ผมก็เป็นอยู่พักนึง ถ้าชอบเล่นเวปนอก เกมนอก ก็ต้องทำใจใช้ true แหละครับ สายออกนอกเค้าใหญ่

Comment

ของผมปกติดี

Comment

ใจเย็นๆหน่ะครับ ก็รู้ๆกันอยู่ว่าน้ำท่วมก็ต้องเข้าใจกันหน่อย ผมเองก็ใช้trueครับใช้ไม่ได้เหมือนกันแต่ผมก็ไม่ได้อะไรมากเพราะแถวบ้านผมน้ำท่วมก็เข้าใจ
                    ส่วนตอนนี้ผมก็ใช้ aircard อยู่ครับ ใจเย็นๆหน่ะ

Comment

สะพานใหม่ผมเล่นปกติดีครับ

Comment

ของผมแจ้งการใช้งานหลัง อัพfirmware ก่อนน้ำจะท่วมซอย หยุดงานรอท่าน บอกว่าจะเข้ามาใน 24 ชั่วโมง รอด้วยความชะล่าใจ

ไม่มีผู้ใดติดต่อมามาอย่างใด พอติดต่อไปได้รับคำตอบว่าลูกค้าไม่สะดวกให้เข้าทำงาน งงมั้ยละ พอนัดได้อีกวัน ท่านบอกว่าน้ำท่วม

พื้นที่เข้าไม่ได้ ทั้งๆที่น้ำยังไม่ท่วม ทำไมไม่มา และไม่มีการติดต่อใดๆเลย จะโทรมาสอบถามกันก่อนก็ยังดี ให้คำปรึกษาวิธีตรวจสอบ

และแก้ปัญหาเบื้องต้นก็ไม่มี รอไป 1 เดือน เนื่องจากน้องน้ำได้เข้ามาท่วม ตอนน้ำท่วมก็เข้าใจได้อยู่ชุมสายอาจจะจมน้ำ แต่ตอนน้ำยัง

ไม่ทำไมพี่ท่านไม่ติดต่อมา หลังจากน้ำลด ก็ได้แจ้งปัญหาไปวันอังคารและก็นัดกับช่างให้เข้ามาในศุกร์(หยุดงานเพื่อรอท่าน)โดยให้

ท่านช่างโทรเข้ามาติดต่อก่อนที่จะเข้ามา และแล้วก็รออย่างลมแรงๆ ท่านก็ไม่เข้ามา โทรไปสอบถามมทาง Cellcenter เขาบอกว่าต้อง

รอให้น้ำแห้งสนิทเสียก่อน (ขับรถมอเตอร์ไซด์ขับเข้าบ้านทุกวันได้) ขอบอกต้องรอให้น้ำแห้งสนิทเลยครับ ถึงต้องขับรถได้ งงมั้ยละ

ใช้งานได้บ้าง ไม่ได้บ้าง และอาทิตย์หนึ่งใช้งานแค่วันเดี๋ยวที่กลับเข้าบ้าน แต่ท่าน True เก็บค่าบริการเต็ม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

แต่อย่างลืมนะน้ำท่วมนะครับ นี้แหละปัญหาของผม มีอีกอย่าง ปัญหา True Vision ถ้าใครมีปัญหาเลิกคุยเลยครับ ติดต่อ

Cell Center ไม่ได้เลย ถ้าคิดจะรอสาย 3 ชั่วโมง ยังไม่มีคนรับเลย สงสัย สัญญาณดาวเทียมคงจมน้ำกันไปตามกัน ยอมรับใน

เทคโนโลยี่ของ True ครับ แต่บริการสิต้องด้วยนะครับ ไม่ใช้ว่าขาย ขาย แล้วก็ขาย กันอย่างเดียว บริการหลังการขาย ชั่งมัน

ยิ่งพวกเซลขายแล้ว ขายแล้ว ขายเลย ใครคิดเหมือนผมบ้างครับ ก็เข้าใจนะว่าน้ำท่วม แต่มีอะไรเยียวยากันบ้างละครับ

ไม่ใช่ ไม่รู้ ไม่ชี้ ถึงเวลา ก็เก็บเต็ม พื้นที่ไหนประกาศเป็นพื้นที่อพพย ไม่ต้องจ่ายเลยจบ หรือถ้าเช็คได้ว่าใครใช้เน็ตได้บ้าง

ใช้ไม่ได้บ้างก็ส่ง SMS แจ้งไปเลย ไม่ต้องให้ลูกค้าโทรลุ่มหา อย่างนี้ Cell Center เป็นพันก็รับไม่ไหว

Comment

ผมแจ้งระงับสัญญาณไปหนึ่งเดือนแล้ว ไม่ได้กลับบ้านไม่รู้ว่าระงับไปรึยัง กลัวกลับไปจองบิลเป็นกอง

Comment

เอ่อ ผมถามหน่อยครับ ใช้เนตของ true ไม่ได้แจ้งอะไร แต่โดนน้ำท่วม ตอนนี้เขาคิดเงินไหมครับ

คือผมไม่ได้ติดตามข่าวครับ

Comment

Originally posted by domeultra View Post
                              เชื่อป่ะก่อนน้ำท่วมผมได้อัพสปีดเปน 7m (ลูกค้าเก่าอัพฟรี) แต่พอหลังน้ำท่วมสปีดผมกลับลดเหลือ6m พอไปถามcall center แม่งบอกว่าผมไม่มีสิทธิ์ได้รับการอัพเป็น7m เหอะๆ จ่าย599 ได้6m คนอื่นได้ 7m
                              ยังดีนะครับได้ 6m แถวบ้านผม ติดถนนศรีนครินทร์เลยนะ ได้เต็มที่ 5m แล้วก็ไม่คิดจะพัฒนาต่อด้วย

Comment

Working...
                              X