overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: จะซื้อปริ้นเตอร์ครับ แนะนำทีครับ

OverclockZone Member ทนายน้อย's Avatar
    ทั่วราชอาณาจักรไทย

Default จะซื้อปริ้นเตอร์ครับ แนะนำทีครับ

คือผมซื้อปริ้นเตอร์ของ cannon รุ่น ip 1880 มา พอใช้ไป หมึกดำมันหมด ก็เลยไปซื้อหมึกมาเติม ใช้ได้สักพัก ผลปรากฎว่า เครื่องแจ้งว่า น้ำหมึก ใหลออกมา ไม่สามารถพิมพ์ได้ ผมทั้งล้างทั้งเช็ด เปลี่ยนตลับหมึกใหม่ก็แล้ว เครื่องก็ไม่หายก็เลยอยากซื้อใหม่ อยากได้แบบ เครื่องที่ไม่มีปัญหาเรื่องการใช้หมึกเติมครับ เพราะผมใช้พิมพ์งานเยอะพอสมควร ถ้าซื้อตลับหมึกแท้ มันไม่คุ้มครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

ซื้อปริ๊นเลเซอเลยครับ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

แนะนำ epson ครับทนอึดดี

cx3700 ติดแท๊ง+ตลับเทียม ใช้มาปีกว่าละ ไม่มีปัญหา พิมพ์กระจาย ค่าหมึกมันถูกครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

พิมพ์สีเยอะติดแท๊งตามด้านบนก็เป็นทางเลือกที่ดี

OverclockZone Member king's Avatar
    ใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ id:paijitline

ถ้าใช้พิมพ์งานเยอะ ๆ ติดแท๊ง เลยครับคุ้มค่า
    ลองทำตามดูครับ

1.ถอดสาย Power และ สาย USB ออก

2.เปิดฝาครอบเครื่องพิมพ์ขึ้น

3.กดสวิทช์ Power ค้างไว้ แล้วเสียบปลั๊ก

4.ปล่อยมือจากปุ่ม Power แล้วปิดฝาครอบเครื่อง

5.กดปุ่ม Power อีกครั้งเป็นอันเสร็จขั้นตอนครับ
    Last edited by king; 6 Feb 2008 at 12:56:20.

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ท่านจขกท คงเจอแจ็คพ็อตอ่ะครับ ผมมีใช้อยู่2เครื่อง(IP-1000)ไม่ยักเห็นมันเป็นอะไร อุปมาคงเหมือนเจอ dead-pizzel ในจอ lcd

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

iP1000 ใช้มาจะ 3 ปีแระ เปลี่ยนตัวซับหมึกไป 300
    เติมหมึกอย่างเดียว ติดสลิงค์ฉีดยา...งอมแงมไปแระ อิอิอิอิ

OverclockZone Member ASBK's Avatar

EPson เกือบทุกรุ่นใช้งานดีนะครับ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

้เหมือนกับพี่ทนายน้อยเลยครับ

ของผมip1600 เติมหมึก สงสัยเยอะเกินไป หมึกย้อยเรยยยยยย พอพิมก้อพิมมะได้ซะแล้ว เหอๆ

ถ้าซื้อเครื่องต่อไป คงซื้อepsonหละครับ หาหมึกเทียบง่ายดี

OverclockZone Member ทนายน้อย's Avatar

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ เดี๋ยวลองศึกษาดูก่อนว่า ติดtank มีผลเสีย เมื่อเทียบกับความคุ้มค่าหรือป่าว แต่ดูแล้วส่งสัยจะคุ้มแน่ๆ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เอาไอ้ตัวที่ใช้อยู่ไปติดแทงค์เลยครับ ผมใช้อยู่^^

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

คุณทนายน้อย ขายจอรุ่นอื่นป่ะครับพวกมอนิเตอร์lcd

Quote Originally Posted by GyM View Post
    คุณทนายน้อย ขายจอรุ่นอื่นป่ะครับพวกมอนิเตอร์lcd
    จอมอนิเตอร์ ผมเช็คๆ ราคาดูแล้ว ราคาที่ส่งมาไม่ได้ถูกกว่าร้าน jib สักเท่าไหร่ ก็เลยไม่อยากเสนอครับ

สอบถามต่ออีกนะครับ ถ้าเปรียบเทียบ ความคุ้มค่าและความคงทน ระหว่างการใช้ แทงค์ กับเลเซอร์ อันไหนคุ้มกว่ากันครับ เอาแค่เวลาไม่เกิน 1 ปี

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

แท้งคุ้มกว่าเพราะต้นทุนต่อแผ่นตํ่ากว่า(โดนนํ้าไม่ได้) เลเซอร์คุณภาพงานสวยเนียนกว่าเยอะแถมหมึกกันนํ้าด้วย

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

เลเซอร์ ค่าเครื่อง+หมึก แพง ถึงแพงมาก แต่ได้คุณภาพที่ดีถึงดีมากเหมือนกัน
    แทงค์ ถูก ถึงถูกมาก...อิอิ คุณภาพแค่พอใช้ได้ แต่ดูผ่านๆก็โอนะ..

ผมซื้อแท๊งมา 900 แถมหมึกมากับแท๊งอีกต่างหาก
    ติดเองครับ

OverclockZone Member XERXES's Avatar

Lightbulb Epson C90 + Tank

Quote Originally Posted by GyM View Post
    เอาไอ้ตัวที่ใช้อยู่ไปติดแทงค์เลยครับ ผมใช้อยู่^^

ร้านที่รับทำแท้งค์เถื่อน เอ้ย... ไม่ใช่ แท้งค์ปริ้นเตอร์ แนะนำ รุ่นที่หัวพิมพ์ไม่ได้อยู่ที่ตลับหมึกครับ

ผมใช้ Epson C90 ติดแท้งค์อยู่ ทำยังไงดี....

หมึกมันไม่ยอมหมดซะที

รู้งี้ ซื้อตั่งนานแว้วววววววว

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ผมก็ติดแท๊งครับ เป็น Canon MP145 all in one ใช้มา 4 เดือนละงับ ยังไม่พังเลยไม่ได้เปิดผาเลยครับ
    ปริ้นสีกระจายทุกวัน วันละ 60-70 แผ่น (ไม่ทุกวัน)

แต่เสียทีหมึกดำ แห้งช้าไปนิดนะงับ

สรุปคือ ถ้าจะเอาเนียนใช้เลเซอร์ ถ้าจะเอาพอใช้+คุ้มค่า ก็ติดแท็งค์
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

OverclockZone Member ASBK's Avatar

สรุป เอาไปติดแท้งหมึกเลยครับ
    Last edited by ASBK; 7 Feb 2008 at 20:25:33.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks