Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับการลง window จาก usb กับรุ่น Asus K53TA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับการลง window จาก usb กับรุ่น Asus K53TA

ตามหัวข้อเลยครับ ทำ usb ไว้แล้ว แต่เลือก 1st boot เป็น usb ไม่ได้ ต้องทำยังไงช่วยแนะนำที ครับ

แล้วมันมีให้เลือกเป็นอะไรบ้างครับ

^ บางรุ่นจะจัดให้ usb อยู่ในหมวด Harddisk ต้องเลือกให้ Harddisk มาอยู่อันแรกก่อน
    แล้วค่อยไปเลือก harddisk priority ให้ usb มาอยู่อันแรกถึงจะได้

^ หรืออีกวิธี ตอนมันกำลังบูตก็อ่านเอา ว่ากดปุ่มไหนเพื่อเข้า Boot Menu
    จะได้เลือกง่ายๆ หน่อย

Comment

ตอนนี้เลือกได้แล้ว แต่มันไม่ยอมบูต
      K53TA ต้องกด Fungtion หรือปุ่มอะไร หลังจากที่เปิดเคื่องแล้ว ใครเคยลงตัวนี้ช่วยแนะนำทีครับและอีกอย่างผมทำ usb จาก Wintoflash ครับ ไม่รุ้ว่าปัญหาเกิดจากตัวนี้รึเปล่า

Comment

เซียน K53TA ช่วยแนะนำทีครับ

Comment

กด Esc ครับ

แต่ถ้าไม่บูตอีก เช็คในไบออสว่าปิด EHCI หรือยัง

แล้วก็ถ้าไม่อีก เป็นที่แฟลชไดรฟ์ละครับ

Comment

คืองี้นะ ท่านจะลงวินโดว เจ็ดทาน usb ช่ายป่ะ
            ท่านใช้วิธิการไดที่เอาอิมเมจไฟลใส่ลงใน usb

ผมใช้ Ultraiso ได้ผลดีกว่าทุกตัวที่ลองมา จนปัจจุบันไม่เคยใช้ DVDลงเลย เพราะแฟรชไดเร้วกว่ามาก

Comment

ผมใช้ wintoflash ทำ usb ตัวนี้เคยลงกับ sumsung mininotebook กับ pc ได้

Comment

ใช่ครับ wintoflash โปรแกรมนี้ใช้ได้เป็นบางเครื่องครับ ผมลองกับ Acer c-50 ผมก็ใช้ไม่ได้

แนะนำลองใช้ Ultraiso แจ่มกว่าเยะไม่เลือกเครื่องครับท่าน

Comment

ขอบคุณมาก คงเป็นเพราะ usb จิงๆ

Comment

Working...
                  X