Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ เมนบอร์ด(1155) รองรับ Quadro GeForce

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ เมนบอร์ด(1155) รองรับ Quadro GeForce

ช่วยแนะนำ เมนบอร์ด(1155)ที่รองรับการทำงาน Quadro กับ GeForce ใช้งานพร้อมกัน2ตัวคับ จุดประสงค์คือ ทำงานด้าน3D Maya-3Dmax-AE- พวก CG ครับ
    Last edited by Panzerpek; 2 Dec 2011, 04:13:08.

ดัน

Comment

ขอถามเพิ่มหน่อยครับว่า ใส่ 2 ตัวเพื่ออะไรครับ
      หรือมีจุดประสงค์ในการใช้งานใดเป็นพิเศษครับเผื่อท่านต่อไป

Comment

Originally posted by 44663 View Post
        ขอถามเพิ่มหน่อยครับว่า ใส่ 2 ตัวเพื่ออะไรครับ
        หรือมีจุดประสงค์ในการใช้งานใดเป็นพิเศษครับเผื่อท่านต่อไป
        จุดประสงค์คือ ทำงานด้าน3D Maya-3Dmax-AE- พวกCGครับ

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by Panzerpek View Post
            ช่วยแนะนำ เมนบอร์ด(1155)ที่รองรับการทำงาน Quadro กับ GeForce ใช้งานพร้อมกัน2ตัวคับ จุดประสงค์คือ ทำงานด้าน3D Maya-3Dmax-AE- พวก CG ครับ
            มันจะมีหรอ

ว่าแต่ มัน จะใส่ Quadro กับ GeForce ได้พร้อมกัน 2 ใบ การ์ดจอ มันไม่ตีกันเองหรอครับ จขกท

มันจะทำงานได้พร้อมกัน 2 ตัวเลยหรอ ไม่ได้ ต่อ sli

ปรกติ เห็นมี แต่ เลือกใส่อย่างใด อย่างหนึ่ง แค่ การ์ดจอ ตัวเดียว แล้ว ต่อ sli แทน

ผมก็ไม่เคยลองด้วยสิ ใส่ Quadro กับ GeForce พร้อมกันอย่างละใบ

รอ กูรูเทพ มาตอบดีกว่า อิอิ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
              มันจะมีหรอ
              ว่าแต่ มัน จะใส่ Quadro กับ GeForce ได้พร้อมกัน 2 ใบ การ์ดจอ มันไม่ตีกันเองหรอครับ จขกท.......
              ใส่ได้ครับผม ผมอยากได้ เมนบอร์ดแบบไม่แพงสนเกินไป ไม่ได้เอามา OC อะไร ทำงานเล่นเกมทั่วๆไปครับ
              ลองดูจากตัวนี้เลยครับ "Mainboard : RampageII extreme"
              http://www.youtube.com/watch?v=3_Dm9...layer_embedded

Comment

ดัน

Comment

Asus P8P67 PRO / EVO ราคา 4000 กว่า รองรับ Multi GPU นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    Asus P8P67 PRO / EVO ราคา 4000 กว่า รองรับ Multi GPU นะ
                    Multi GPU รองรับการทำงานของ Quadro กับ GeForce ด้วยหรอครับเนี่ย ^^ ผมก็พึ่งรู้ นึกว่า Multi GPU มันรองรับแค่ SLI กับCrossFireX ^^ ขอบคุณครับ รู้ซะที

Comment

มีประสพการณ์ส่วนตัวมาเตือนครับ

อย่างของผมใช้ p5q pro turbo ตอนใส่สองตัวแบบ ไม่ sli ประกฎว่าทำงานมีอาการกระตุก หมุนโปรแกรม แล้วกระตุกมากทำงานไม่ได้ครับ
                      กรณีของผมใส่การ์ดจอ เป็น gefroce 9800gtx + กับ 8500gt มีปัญหากระตุก เพราะมันวิ่งเหลือ 8x 8x
                      แต่ลองไป test กับเมนบอร์ดของเพื่อน ไม่มีปัญหากระตุกครับ

ดูที่ตัวความเร็วของ slot pci express ด้วยนะครับ ว่า วิ่ง 16x ทั้งหมดไหม เมื่อ ใส่การ์ดเกิน 1 ตัว

แต่พอถอดออกเหลือ ตัวเดียว กลับทำงานได้ตามปกติลื่นครับ

ลองตามรีวิวเมนบอร์ดดีๆนะครับ เดี๋ยวจะพลาดแบบผม หาที่มันวิ่ง 16x 16x ทั้งสองช่องนะครับ
                      เวลาใช้งานจะได้ไม่ต้องมานั่งคอยถอดสลับสับเปลี่ยนกัน

Comment

Originally posted by 44663 View Post
                        มีประสพการณ์ส่วนตัวมาเตือนครับ
                        อย่างของผมใช้ p5q pro turbo ตอนใส่สองตัวแบบ ไม่ sli ประกฎว่าทำงานมีอาการกระตุก หมุนโปรแกรม แล้วกระตุกมากทำงานไม่น.......................
                        ขอบคุณครับที่แนะนำ ทั้ง 2 เป็น x16 ทั้งคู่เลยครับ ^^

Comment

อย่างของผมใช้ p5q pro turbo ตอนใส่สองตัวแบบ ไม่ sli ประกฎว่าทำงานมีอาการกระตุก หมุนโปรแกรม แล้วกระตุกมากทำงานไม่ได้ครับ
                          กรณีของผมใส่การ์ดจอ เป็น gefroce 9800gtx + กับ 8500gt มีปัญหากระตุก เพราะมันวิ่งเหลือ 8x 8x
                          แต่ลองไป test กับเมนบอร์ดของเพื่อน ไม่มีปัญหากระตุกครับ

ดูที่ตัวความเร็วของ slot pci express ด้วยนะครับ ว่า วิ่ง 16x ทั้งหมดไหม เมื่อ ใส่การ์ดเกิน 1 ตัว

แต่พอถอดออกเหลือ ตัวเดียว กลับทำงานได้ตามปกติลื่นครับ

ลองตามรีวิวเมนบอร์ดดีๆนะครับ เดี๋ยวจะพลาดแบบผม หาที่มันวิ่ง 16x 16x ทั้งสองช่องนะครับ
                          เวลาใช้งานจะได้ไม่ต้องมานั่งคอยถอดสลับสับเปลี่ยนกัน
                          เท่าที่ผมดูๆ m/b คุณไม่ได้รองรับการทำงาน ของ SLIน่ะครับ แต่จะเป็นการ support ATI CrossFireX และอีกอย่างไม่ได้รองรับการทำงานของ HYDRA Engine และMuti-GPU ซื้อที่มีปัญหา 9800gtx + กับ 8500gt ใส่แล้วมีปัญหา น่ะคับ

Comment

ดัน

Comment

กรณีเสียบ 2 ตัว และ ไม่ crossfire ก็มีปัญหาเช่นกันครับ
                              แต่ถ้า crossfire กลับใช้งานได้ลื่นครับ ส่วน sli ไม่เคยลองครับ

Comment

Working...
                              X