Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการทำ extend เล่นเกม fullscreen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการทำ extend เล่นเกม fullscreen

มี 2 จอ
    จอนึงจะเล่นเกม full screen (ภายในจอ) 1080p
    อีกจอ เปิดเวป

แล้วต้องการให้เกมไปเปิด full screen ในจอรอง
    แล้วสามารถลาก mouse ข้ามไปอีกจอตอนเปิดเกม fullscreen อยู่ โดยไม่ต้องย่อเกม

ทำแบบนี้ได้มั้ย ไม่อยากย่อเกม มันมีปัญหาตอนเปิดกลับรอนานมาก แล้วต้องดูเวปบ่อยๆ

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

ดันหน่อย

Comment

ปูเสื่อรอด้วยคนครับ

Comment

ไม่ทราบว่าปรับให้มันเป็น window mode แล้ว set resolution เท่าจอจะได้มั้ยครับ?
          ยังไงก็ต้อง alt+tab ออกมาจากเกมอยู่ดีละครับไม่งันเมาส์มันจะไปติดขอบจอของเกม ไม่สามารถลากออกไปอีกจอได้เลย แต่ window mode จะทำให้ alt+tab ได้เร็วขึ้นมากครับ

ไม่แน่ใจเพราะรู้สึกว่าบางเกมมันอาจจะไม่มี window mode ให้เลือก

Comment

ของผมนะครับ เล่นpes windows mode แบบ1920 1080 จัดวางยังไงก็เห็นขอบ
            เลื่อนเม้าส์ไปเล่นอีกจอได้ แต่เล่นเกมส์ขอบมันขัดตาครับ
            อยกได้แบบที่เจ้าของกระทู้ว่ามาเหมือนกันครับ

Comment

win mode มันจะเห็น taskbar ซินะ

Comment

ของผมซ่อน taskbar ไว้แต่ยังไงมันก็มีขอบของ windows mode
                Last edited by twinsix26; 6 Dec 2011, 19:49:32.

Comment

Working...
                X