Announcement

Collapse
No announcement yet.

USB WIFI เลือกชิปไหนดีครับระหว่าง RT3070 กับ RTL8187L

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• USB WIFI เลือกชิปไหนดีครับระหว่าง RT3070 กับ RTL8187L

Router อยู่ชั้น 1 ครับ หิ้วโน๊ตบุ๊คเทสสัญญาณใต้เครื่องได้ 54 Mbps สัญญาณ 5 ขีดเขียวปี๋
    Repeater อยู่ชั้น 2 สัญญาณเท่าชั้นหนึ่งเป๊ะ
    บันไดชั้นสี่ สัญญาณตอนเชื่อมเท่ากับข้างบน มีแกว่งเหลือ 36 Mbps สามขีดบ้าง แต่ไม่มีหลุด บิตสองท่อเล่นเน็ตด้วยสบายๆ
    ในห้องผม ชั้นสี่ ***งบันไดประมาณสิบเมตร แกว่งมาก อยู่ระหว่าง 1 - 36 Mbps สัญญาณระหว่าง 1-2 ขีด ไม่มีสูงกว่านั้น มีหลุดบ้าง เล่นบิตต้องรอดึกๆ กลางวันไม่ค่อยบิท เพราะมีโอกาสกลับห้องมาเจอเครื่องเปิดรออยู่แน่ๆ

กำลังเล็ง USB High Power วัตต์สูงๆ ซักตัวมารับสัญญาณแทน Linksys ที่ติดเครื่องมา เห็นว่ามีชิปอยู่สองประเภท แต่ไม่แน่ใจว่าแบบไหนจะเหมาะกว่ากันครับ

RTL8187L , RTL8188
    WLAN USB Adapter
    http://www.thesystem.co.th/thesystem/pricelist_new/#
    Last edited by jack8855; 2 Dec 2011, 02:35:54.

Comment

8187-8188 แบบไม่ต้องคิดมากครับ เหนือกว่าแน่นอน

Comment

Originally posted by mostmax View Post
        8187-8188 แบบไม่ต้องคิดมากครับ เหนือกว่าแน่นอน
        Cap ไดร์เวอร์ของ Realtek มาให้ดูหน่อยซิ (อย่าอยากดูจริงๆครับ)

Comment

Working...
        X