Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเลือก Wireless Router ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเลือก Wireless Router ด้วยครับ

คือตอนนี้ที่ผมใช้ Tenda 309 อยู่เปิด 23ชม./วันครับ ทีนี้พอร้อนสักหน่อยก็น็อกไปเลยต้องปิดมันสักพักเปิดใหม่ถึงใช้ได้ครับ หลังๆมานิต้องปิดนานพอสมควรให้เย็นจริงๆถึงเปิดขึ้นมาใหม่ได้ครับ ไม่งั้นเปิดแป๊ปเดียวก็น๊อกอีกครับ เป็นว่าต้องส่งเคลมมันแล้วทีนี้ก็ต้องหาตัวใหม่มาใช้แทนครับ เลยมองๆอยู่ 2ตัวเลยอยากจะให้เพื่อนๆที่ถนัด/เก่งด้านนี้แนะนำหน่อยครับ ว่าเลือกตัวไหนดีรึว่ามีรุ่นอื่นที่น่าสนใจก็แนะนำมาได้เลยนะครับในงบประมาณที่เท่ากัน ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Airlive N.Power

EDIMAX BR-6574N

ไม่สนพวก asus rt-n12B1 rt-n16 บ้างหรอครับ

Comment

Originally posted by Evolta View Post
      ไม่สนพวก asus rt-n12B1 rt-n16 บ้างหรอครับ
      มันแรงไหมครับ ทำไมผมดูจากสเปคแล้วความแรง dbm มันน้อยกว่า 2ตัวที่ผมมองๆไว้ล่ะครับ

Comment

ใช้แบบไร้สายสะส่วนใหญ่หรอครับ

Comment

พอร์ตแลน 4 พอร์ตใช้ครบครับ ส่วน Wifi กระจายให้ข้างบ้านใช้แล้วหารค่าเน็ตกันครับ Cable Internet 20/2m ครับ
          อีกอย่างมือถืออุปกรณ์สมัยนี้มันมี Wifi หมดแล้วอ่ะครับ ขนาด Galaxy Mini ผมยังรับได้ 75m จาก N 300m ของ Tenda 309 เลยครับ
          Last edited by noom9888; 2 Dec 2011, 13:28:02.

Comment

เครื่องบางเครื่องอาจแรงกว่า แต่ ประกันเครื่องบางเครื่อง มันดีกว่า บริการหลังการขายมันดีกว่านะทั่น

Comment

Originally posted by Nymp View Post
              เครื่องบางเครื่องอาจแรงกว่า แต่ ประกันเครื่องบางเครื่อง มันดีกว่า บริการหลังการขายมันดีกว่านะทั่น
              จริงครับ ต้องดูหลายๆ อย่างประกอบกัน RT-N12 B Ver ก็น่าสนนะครับ

Comment

Originally posted by Nymp View Post
                Originally posted by frankford View Post
                จริงครับ ต้องดูหลายๆ อย่างประกอบกัน RT-N12 B Ver ก็น่าสนนะครับ
                คือแบบไหนครับ ประกันมันก็ 2-3ปีเท่ากันไม่ใ่ช่เรอะครับ คือผมคิดแบบนี้นะครับถ้ามันไม่แรงกว่าเดิมผมใช้ Tenda,TPLink,Dlink ถูกๆก็ได้ครับ

Comment

router ของ asus เค้ารับประกัน 5 ปีเต็มครับผม

Comment

Asus rt-n12B1 ประกัน 5 ปี ราคา 1600-2000

เอามาลง DD-WRT เนียนๆเลย *------*

Comment

คืออย่างนี้นะครับ ถ้าผมเน้นที่ประกันจริงๆผมเลือก Tenda,TPLink แล้วครับเพราะประกัน LT ทั้งคู่ แถม TPLink มีศูนย์ที่อุดรฯด้วยเสียก็เคลมที่นี่ได้เลยครับมีของเค้าก็เปลี่ยนให้เลยครับและราคาก็ถูกด้วย แต่มันไม่ตรงวัตถุประสงค์ที่ผมอยากได้ครับ ขอให้มีประกันสัก 2-3ปีก็ได้ครับขอให้ส่งได้แรง/ไกลเป็นพอครับ งบประมาณก็ 2,000-3,000฿ ครับ

ถ้า ASUS แรงกว่า/เท่ากับทั้ง 2ตัวที่ผมยกตัวอย่างก็จะตรงจุดประสงค์หลักครับ ส่วนประกันที่มากกว่าก็ถือว่าเป็นผลพลอยได้ครับผม

Comment

Originally posted by sanorte9 View Post
                        Asus rt-n12B1 ประกัน 5 ปี ราคา 1600-2000

เอามาลง DD-WRT เนียนๆเลย *------*
                        เห็นด้วยนะครับผมว่า . . . จขกท. ประสิทธิภาพคุ้มราคา+ประกัน

ส่วนตัวใช้ TPlink มา 3 ตัว เป็น rounter wifi เหมือนกัน ถึงจะ Llife time แต่เคลมปีละ 2 ครั้งมันก็ไม่ไหวนะครับ - -

สรุป : ไม่ค่อยเป็นที่น่าพอใจครับ > มาจบที่ asus dd-wrt นิ่ง ๆ

Comment

asus dsl n10 ครับ
                          ร้านSMC ที่พันทิพย์ประตูน้ำชั้น3ลดราคาอยู่1300เอง ดีมากผมซื้อมาแล้ว ประกันdcom5ปีครับ

Comment

Originally posted by sanorte9 View Post

เมื่อกี้ไปหาข้อมูลที่อากู๋มานิดหน่อย คือ ASUS ตระกลู RT นิสามารถแฟลช FW : DD-WRT ได้ และเพิ่มกำลังส่งเป็น 251mw แบบนี้ถูกต้องไหมครับ พอดีผมอ่ะไม่ค่อยรู้เรื่อง Network เลยครับ ที่ใช้อยู่นิก็เผอิญว่าบ้านเป็นทาวเฮ้่าส์ครับบ้านติดๆกันใช้ได้ ก็เลยบอก Password ให้เค้าไปและสิ้นเดือนผมก็ไปเก็บตังค์กับเค้าครับ ส่วนเรื่องทนตามท่าน mostmax ว่าครับ Tenda 309 ตัวนี้ผมใช้ได้เืดือนเศษๆเองครับก็เริ่มออกอาการซ่ะแล้วครับ
                            Last edited by noom9888; 2 Dec 2011, 23:14:38.

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                              เมื่อกี้ไปหาข้อมูลที่อากู๋มานิดหน่อย คือ ASUS ตระกลู RT นิสามารถแฟลช FW : DD-WRT ได้ และเพิ่มกำลังส่งเป็น 251mw แบบนี้ถูกต้องไหมครับ พอดีผมอ่ะไม่ค่อยรู้เรื่อง Network เลยครับ ที่ใช้อยู่นิก็เผอิญว่าบ้านเป็นทาวเฮ้่าส์ครับบ้านติดๆกันใช้ได้ ก็เลยบอก Password ให้เค้าไปและสิ้นเดือนผมก็ไปเก็บตังค์กับเค้าครับ ส่วนเรื่องทนตามท่าน mostmax ว่าครับ Tenda 309 ตัวนี้ผมใช้ได้เืดือนเศษๆเองครับก็เริ่มออกอาการซ่ะแล้วครับ
                              ไม่ได้โฆษชวนเชื่อด้วยนะครับ แต่เท่าที่ลอง ๆ พวกประกัน LT มักได้เคลมมากกว่าประกันแบบจำกัด(1-3-5 ปี)

คนที่ใช้ด้วยนี่พอจะระบุได้มั้ยครับว่ากี่คนครับ . . . ถ้าเกิน 3 เอา airlive air3g ไปเลยครับ แรงตั้ง1000mW+มี authen ในตัวด้วย 3200 ^^

Comment

Working...
                              X