Announcement

Collapse
No announcement yet.

[คำถาม]อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [คำถาม]อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ

เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมครับ ระหว่างเล่นเกมหนัก ๆ มันจะวูบ แล้วหน้าจะจอดำซัก 2 วิ แล้วมันก็กลับมาเป็นภาพเกมที่กำลังเล่นอยู่

บางครั้งก็จะแฮงก์ไปเลย ต้อง restart

แต่ไม่เคยมีอาการที่เหมือน Shutdown, จอฟ้า

คอมซื้อมาได้สามเดือน อาการเริ่มแสดงนานพอควรละครับ

ยกตัวอย่างเกมที่เล่นก็ Assassin Creed,Heroes of Newerth

สเปค :
    CPU : Phenom II X4 840
    M/B : ASROCK 880GMS
    RAM : Hyper X Kingston 4gb/1600
    HDD : WD 500GB SATA3
    VGA :ASUS GT 440
    PSU : Raidmax 530W Hybrid
    Case : Cooler Master USP 100
    อื่น ๆ
    DVDRW Writer
    Card Reader Internal

ลองลบและลง Driver ใหม่แล้วครับ

มันฟ้องหรือเปล่าครับ ถ้าฟ้องว่า Driver หยุดทำงาน ลองเอาเวอร์ชั่นเก่ามาลงดูครับ อาจจะหาย OS ก็มีส่วนนะครับ โดยเฉพาะตัว Crack มาแล้วมันไม่ 100 % มีโอกาสมีปัญหาได้

Comment

ฟ้องครับ ลองลง Driver รุ่นเก่า ๆ ละเหมือนกัน ส่วนวินโด้ ผมลงวิน 7 แท้จากเพื่อน แต่แครก Key เอง(เพราะเพื่อนทำ Key หาย)

Comment

ตอนเล่นมันร้อนมากหรือป่าวครับ ถ้าร้อนลองปรับรอบพัดลมดูครับ

Comment

ลองใช้ MSI Afterburner กับ nvidiainspect ปรับให้วิ่ง 65% แล้วไปเล่นสักพัก มันจะเด้งกลับไปที่ auto อะครับ แล้วก็จะเกิดอาการเดิม

รู้สึกพอการ์ดจอร้อน 70+ องศาจะแสดงอาการครับ

Comment

https://www.sapphireselectclub.com/ssc/TriXX/TriXX.aspx

ลองใช้ตัวนี้ดูไม่รู้จะได้กับทุกรุ่นหรือป่าวนะครับปกติผมลองกับของผมเอง

Comment

มันไม่ support อะครับ

ตกลงเหตุผลน่าจะมาจากความร้อนหรอครับ ?

Comment

ความร้อนก้มีส่วนเหมือนกันครับ

จริงๆแล้ว การ์ดจอระดับกลางค่อนล่างแอบบนี้ ไม่น่าจะเกิน 60 เลยนะ

ขนาด 5670 ผม แรงกว่า GT440 ท่าน เล่นเกมไม่เคยแตะ 60 เลย

Comment

แล้วผมต้องแก้ปัญหายังไงครับ

Comment

Originally posted by Coller View Post
                    เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมครับ ระหว่างเล่นเกมหนัก ๆ มันจะวูบ แล้วหน้าจะจอดำซัก 2 วิ แล้วมันก็กลับมาเป็นภาพเกมที่กำลังเล่นอยู่

บางครั้งก็จะแฮงก์ไปเลย ต้อง restart

แต่ไม่เคยมีอาการที่เหมือน Shutdown, จอฟ้า

คอมซื้อมาได้สามเดือน อาการเริ่มแสดงนานพอควรละครับ

ยกตัวอย่างเกมที่เล่นก็ Assassin Creed,Heroes of Newerth

สเปค :
                    CPU : Phenom II X4 840
                    M/B : ASROCK 880GMS
                    RAM : Hyper X Kingston 4gb/1600
                    HDD : WD 500GB SATA3
                    VGA :ASUS GT 440
                    PSU : Raidmax 530W Hybrid
                    Case : Cooler Master USP 100
                    อื่น ๆ
                    DVDRW Writer
                    Card Reader Internal

ลองลบและลง Driver ใหม่แล้วครับ
                    อาการ Driver has been stopped working ครับ

ลองเปลี่ยน Driver ดู

Comment

เคยลองอันเก่า ๆ แล้วครับ

Comment

Working...
                      X