Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะตัดสินใจซื้อ MacBook ช่วยเเนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะตัดสินใจซื้อ MacBook ช่วยเเนะนำด้วยครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อ MacBook Pro13"
    แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อรุ่น 2.4 หรือ 2.8 GHz ดีครับ?
    เลยอยากถามว่า ถ้าใช้ทำงานปกติ มีงานกราฟฟิก แล้วก็ตัดต่อวิดิโอนิดหน่อย ควรเลือกรุ่นไหนดีครับ
    เเล้วก็อยากถามว่า ถ้าจะใช้Macbook Pro เป็นเครื่องหลักจะไหวมั้ยครับ
    *Macbook รุ่นนี้ถือว่าแรงมั้ยครับ ถ้าเทียบกับpcหรือmacbookรุ่นอื่นๆครับ?

ฝากถามอีกเรื่องครับ มีiStudioที่มีขายเป็นราคา education price มั้ยครับ?

Comment

education price ราคานี้มีขายแต่เพียงที่ U-store ตามมหาลัย เท่านั้นครับ และเวลาซื้อต้องใช้บัตรประจำตัวนักศึกษาของมหาลัยด้วยครับ

Comment

"ใช้ทำงานปกติ มีงานกราฟฟิก แล้วก็ตัดต่อวิดิโอนิดหน่อย"

2.4 ตัวล่างก็คงพอครับ i5หรือi7 คงไม่ต้องสนใจเท่าไหร่ครับเพราะจากที่ลองกับเครื่องเพื่อนๆมาก็พอๆกันครับ CPU กับ HDD แต่ราคาต่างกันหมื่นนึง ถ้าเป็นผมเอาตัว 2.4 ครับ เพราะไม่ได้ทำงานกราฟฟิคหรือวีดีโอเป็นอาชีพ ส่วนหากทำจริงๆจังๆผมว่า 13" คงเอาไม่อยู่ครับ คงต้องข้ามไป 15" หรือ iMac คงจะดีกว่า

ราคา Edu. Price อย่างที่ท่านบนบอกไว้ครับ หรืออีกทางคือสั่งผ่านเว็บของ Apple โดยเลือก Education Store ครับก็จะได้ราคานักศึกษาเหมือนกัน (แถมส่งถึงหน้าบ้านอีกด้วย) วิธีการซื้อก็หาดูได้ในนี้แหละครับ

Comment

Working...
        X