overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member Dokmai's Avatar
    กรุงเทพ - ขออภัยด้วยครับ PM เก่าขออนุญ

Default เคยสั้งเกตุไหมครับว่า มีทรูไวไฟหน้า7/11 ด้วยแล้วนะ

บางทีเวลาที่ผมอยู่นอกบ้าน ผมจะใช้เน็ตทรูไวไฟ(SMS 1เดือน 100บาท ซิมทรูมูฟ)

แต่ผมเพิ่งสังเกตุว่า ทรูไวไฟ เหมือนจะมีแยกเป็น ทรูไวไฟ(เสาไฟดังเดิม) กับ ทรูปไวไฟติดหน้าร้าน7/11

วันนี้บังเอิญผมหยิบ iphone ต่อทรูไวไฟหน้า7/11(หมู่บ้านหน้าเทคโนมหานครหนองจอก) แล้วสังเกตุเห็นว่าหน้าเว็บloginมันเปลี่ยนไป มีโปรโมชัน7/11แถม15นาทีด้วย... ตอนแรกก็เลยงงๆ ลองหันหลังกลับไปดูหน้าร้าน7/11(ร้านใหญ่ที่อยู่ข้าง Lotusน้อย) ก็เห็นมีกล่องกันฝุ่น แล้วมีเสาไวไฟสั้นๆ3เสายืนออกมา...

เออ ไช่เราตรูรับไวไฟทรูจาก AP ตัวนี้แน่นอนเลย จากนันก็เดินไปยืนใต้กล่อง AP แล้วลง Test Speed ดู พบว่า ได้6เมก..เชียวเว๊ย (ด้วยโปรไวไฟเดือนล่ะ 100 บาท ซึ่งปกติที่อื่นรอบกรุงเทพจะได้ราว 1.5-2เมก เท่านั้นเอง)

รูปจาก Iphone 3GS เทสไวไฟของทรู หน้า7/11 (ที่เห็นiphoneมันโชว์AISนั้น ผมใช้ซิมTOT3Gรายเดือนครับ มันกำลังโรมมิงกับAISอยู่..ผมก็เลยต้องต่อเน็ตทรูไวไฟไง)

ผมเลยสงสัยว่า ทรูไวไฟหน้า7/11 จะแรงกว้า ทรูไวไฟบนเสาไฟฟ้าดังเดิม ลังมั๊งครับ

คราวหน้าถ้าท่านผ่านหน้า 7/11 อย่าลืมหันหลังเล็งๆดูนะครับ ว่ามีไวไฟทรูหรือเปล่า แล้วเทสมาโชวหน่อยซิ...ว่าทรู7/11 แรงกว่าจริงทุกที (หรือแค่เฉพาะ7/11ที่ผมไปยืนเทส)

ตอนนี้ผมอิจฉาเด็กหน้าเทคโนมหานคร ที่อยู่หอพักแถวนั้นจังเลย
    Last edited by Dokmai; 3 Dec 2011 at 03:14:18.

OverclockZone Member plaloma's Avatar

ถึงว่าเห็นมีกล่องอะไรเพิ่งติดอยู่หน้า7/11ทุกที่ มีพัดลมด้วยแต่ไม่เห็นเสาแฮะ เลยไม่คิดว่าเป็นhotspot คิดว่าเป็นระบบรักษาความปลอดภัยไปนู้น จะแหงนมองนานๆก็ไม่กล้ากลัวจะว่าเป็นโจรมาดูลาดราว

OverclockZone Member
    LINE ID 31032529 บางกะปิ

ไม่ต้องอิจฉาเค้าหรอก พอสักพักก็มาแย่งกันใช้ 555

OverclockZone Member Deadbarber's Avatar
    เทพารักษ์ สมุทรปราการ

ที่ 7-11 มีมานานแล้วครับ เมื่อก่อนสัก 4-5 ปีที่แล้ว ผมจำได้ว่ามันเล่นฟรีด้วยครับ เคยแอบเล่นประจำ อิ อิ

OverclockZone Member poreza's Avatar
    MRT.ห้วยขวาง,Robinson พระราม 9,Fortune รัชดา,Esplanade

มีให้ใช้วันละ 15 นาทีครับ

มันเป็นของในส่วน True Move H ครับ ต้องมีสติ๊กเกอร์ของ TMH ด้วยครับ

ถึงจะมี WiFi ให้ได้ใช้กันครับ
    Last edited by poreza; 3 Dec 2011 at 20:33:58.

OverclockZone Member title555+'s Avatar
    Bangkok Thailand

เจ๋งเลย กินชายสี่หมี่เกี๊ยวไปเล่นไป 555

OverclockZone Member YON7848's Avatar

อย่ามาแถวบ้านนะเดียวจะเศร้า...

OverclockZone Member vivahot's Avatar

เห็นมานานแล้วครับ ใช้ใน 7/11 หรือ ตรงข้ามถนน ร้าน พอ ok แต่ กะกระจายไป บริเวณนั้น -- " ห่วยแตก ครับ บางที่ เจอนะ ทิ้งระยะไปสามตึก เอา notebook มาเปิด เห็นขีดเดียว อยากให้แรงๆแบบ 3 BB ทำเป็นแท่งสี่เสาสลับสี omni ใหญ๋เลย แล้วหมุนเป็นวงกลม แบบ ไฟร้านตัดผม ใครผ่านไปผ่านมา แถวนี้มี wifi เฟ้ย เหอๆ ท่าจะ ติ๊งต๊อง

OverclockZone Member sanorte9's Avatar

แถวนี้ก็มี omni ชี้ลงพื้น 3 เสา

OverclockZone Member Dokmai's Avatar
    กรุงเทพ - ขออภัยด้วยครับ PM เก่าขออนุญ

อันนี้ยืนเทสหน้า 7/11 ท้ายซอย อุดมสุขครับ... สรุปว่า ไม่แรงทุกทีครับ

Bookmarks

Bookmarks