Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้เน็ต อะไรเล่นBF3 ดีครับ ช่วยแชร์กันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้เน็ต อะไรเล่นBF3 ดีครับ ช่วยแชร์กันหน่อยครับ

หนีน้ำไม่ได้จับคอมมาเดือนนึงแล้วกลับไปจะเปลี่ยนเน็ต เล่นBF3 กับออนไลน์เกมนอกบ้าง ดน้นเกมกล่องครับ จะติด ทรู รึ3BB ดีครับ ขอเล่นลื่นๆปิงน้อยๆ เอาสักเดือนละ700ถ้าใช้vpnคู่ไปด้วยจะดีไหมครับ ตอบหน่อยนะครับกลับไปจะได้ไปเปลี่ยนเลย อยากเล่นBF3มวากกกกกกกกกก

ขอชื่อเซิพไทยด้วยนะครับ ปล.จะซื้อลิมิเต็ด ของzest มันแถมแค่แมพแพ็ค กะบปินพก3อะนเองเหรอครับ ไหนบอกจะแถมปินbf2อะ

เซิฟในbf3 ปิงเขียวมีเยอะแยะครับ

Comment

ผมเอาเฉพาะที่ใช้อยู่มาแชร์ให้เป็นตัวเลือกให้พิจารณาแล้วกันครับ เพราะผมรู้แค่ของผมนี่ล่ะ

ผมใช้ Airnet ครับ
      ตอนเล่น ส่วนใหญ่จะเล่น server สิงคโปร์ เพราะ ping จะต่ำสุด ราวๆ 30-40 เท่านั้นเอง และมีจำนวน server ค่อยข้างเยอะมาก
      แต่ที่อยู่ในเกณฑ์ที่เล่นได้ก็พวก ญี่ปุ่น ฮ่องกง จีน จีนอยู่ราวๆ 60-300

แต่ปัญหาที่เจอคือ มันไม่ค่อยเสถียร บทจะดี ping ก็อยู่ไม่เกิน 40 ทั้งวันแบบนิ่งๆ เลย เล่นสบายมากๆ
      บทจะมีปัญหา มันก็ server time out หรือ ping โดดเป็น 3000 กว่าๆ มาเป็นช่วงๆ ไม่เป็นอันจะเล่นกันเลย

Comment

3bb หรือ true ก้อดีหมดแหละครับ เลือกเอาว่าแถวๆบ้านอันไหนคนใช้น้อย+ไม่มีปัญหาเรื่องเน็ตเน่า หลุด

เพราะตอนนี้ สองเจ้า packet ขั้นต่ำมันออกนอกได้เต็มปกติแล้ว

ส่วน tot ออกนอกน่าจะแย่อยู่ อาจจะข้ามไปเล่นทางฝั่งเมกาลำบากหน่อย แนะนำให้เลี่ยงใช้

Comment

ผมว่า tot ออกนอกดีมากมายครับ ไปเล่นที่บ้านญาติติดเน็ต tot เล่นเกมออนไลน์เซิฟยุโรปได้สบายๆ

คิดว่าเดี๋ยวนี้ tot เค้าพัฒนาแล้ว

ในขณะที่ 3bb โดยเฉพาะโปร indy แลคหนักมาก เซิฟมีตั้งแต่ปิง 300 ยัน 4000+

3bb เซิฟแถวสิงคโปร์ มาเลเซีย ยังโอเคอยู่ แต่ไปไกลกว่านั้นนี่ เล่นแทบไม่ได้เลย ดีเลย์ตลอด

ที่บ้านผมติด 3bb อยู่เซ็งมากมาย ออกนอกห่วยมาก เลยขอแนะนำให้เลี่ยง 3bb ดีกว่าครับ
          Last edited by ZatanBoy; 8 Dec 2011, 11:14:45.

Comment

ของ TOT ครับ นิ่งๆๆ

Comment

คงขึ้นอยู่กับเขตการให้บริการด้วยมั้งครับ แต่ละคนรู้สึกจะไม่เหมือนกัน

ว่าแต่ โปร Indy มันยังมีอยู่ด้วยหรอครับตอนนี้ เห็นมีแต่ ปกติ กับ Premier
              Last edited by negator; 8 Dec 2011, 13:18:46.

Comment

TOT ตจว ..
                Ping to - Singapore 70+
                - Hongkong 110+
                - Taiwan 150+
                - Japan 230+

สรุปไปไกลเกิน HK นี้ไม่ได้เลย T_T

Comment

ผมว่าภาคนี้ผมเข้าเล่นsvปิง300ยังไม่ค่อยมีอาการแลคเลยนะ

ของผมทรู ถ้าพวกแถบsgไม่ว่างก็ไปไกลหน่อย

Comment

Originally posted by negator View Post
                    คงขึ้นอยู่กับเขตการให้บริการด้วยมั้งครับ แต่ละคนรู้สึกจะไม่เหมือนกัน

ว่าแต่ โปร Indy มันยังมีอยู่ด้วยหรอครับตอนนี้ เห็นมีแต่ ปกติ กับ Premier
                    พวกความเร็ว 6M / 9M / 12M ราคาปกติ 590.- / 990.- /1490.- ก็เป็นโปรปกติแหละครับ

เรียกอีกอย่างว่าโปร Indy น่ะแหละ ใช้อยู่ออกนอกช้า เพราะแบนวิทแบ่งกันหลายๆ user มีนานๆทีที่ใช้ได้บ้าง

เคยถามช่าง อยากนอกเร็วๆ ก็แนะนำโปร Premier แต่ราคาโหดเกิน 2500.-

ราคาแบบนั้นไปติด Cat Onnet ที่เป็น fiber ดีกว่า ราคา 1500.-

เมื่อก่อนสมัย 3BB เป็น Maxnet โปร Premier ราคา 1090.- ที่คนเค้าบอกดีกัน พอเป็น 3BB ถอดราคานั้นออกไปแล้ว

ส่วนตัวผมว่า Gateway IIG ของ 3BB เริ่มตัน และสู้ค่ายใหญ่ที่ Gateway มาอยู่แล้ว True TOT CAT

3BB เช่า Gateway ของคนอื่นเอา
                    Last edited by ZatanBoy; 8 Dec 2011, 13:31:05.

Comment

ใช้แค่ ตี๋ 6 เม็ด.. ก็พอแล้ว.. ping 60 - 70 เซิฟสิงโปก...

ส่วนเรื่องปืนนั้น... ถ้าเป็น แบบ LE สามารถ เมลล์ไปขอได้คับ หรือจะคุย chat live ก็ได้ จะได้ code มาทันทีเลย

Comment

ขอค้านครับฮ่าๆผมใช้ tot อยู่ส่วนตัวขอแนะนำให้เลี่ยง tot อีกคนฮ่าๆ เพราะขนาดลำพัง Mw3 ปิงเขียวยังขึ้นยากเลยครับ เข้า 15 ห้องจะเจอสัก 2-3ห้องที่ปิงเขียวครับ น้องนั้นได้ปิงขีดเดียวหมดสีแดงฉาน lol

Comment

ใช้ TOT ครับ

Comment

ผมใช้ทรู 7 เม็กอยู่ฮะลื่นหัวแตก แต่คอมเป็นไรไม่รู้ชอบหลุดตอนจบเกม -*-

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                              พวกความเร็ว 6M / 9M / 12M ราคาปกติ 590.- / 990.- /1490.- ก็เป็นโปรปกติแหละครับ

เรียกอีกอย่างว่าโปร Indy น่ะแหละ ใช้อยู่ออกนอกช้า เพราะแบนวิทแบ่งกันหลายๆ user มีนานๆทีที่ใช้ได้บ้าง

เคยถามช่าง อยากนอกเร็วๆ ก็แนะนำโปร Premier แต่ราคาโหดเกิน 2500.-

ราคาแบบนั้นไปติด Cat Onnet ที่เป็น fiber ดีกว่า ราคา 1500.-

เมื่อก่อนสมัย 3BB เป็น Maxnet โปร Premier ราคา 1090.- ที่คนเค้าบอกดีกัน พอเป็น 3BB ถอดราคานั้นออกไปแล้ว

ส่วนตัวผมว่า Gateway IIG ของ 3BB เริ่มตัน และสู้ค่ายใหญ่ที่ Gateway มาอยู่แล้ว True TOT CAT

3BB เช่า Gateway ของคนอื่นเอา
                              ผมว่าคุณต้องร้องเรียนหรือแจ้ง call center แล้วละครับ เพราะผมก็ใช้ 590 ออกนอกได้เต็มนานแล้วนะครับ

BF3 ยิง serv NA ลื่นๆ (ลื่นกว่า Asia บางเซิฟอีก)

Dota2 US West ลื่นมาก EU delay นิดนึง

Comment

Working...
                              X