Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความจุฮาร์ดดิสและพาร์ทิชั่น มันหายไปไหน ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความจุฮาร์ดดิสและพาร์ทิชั่น มันหายไปไหน ช่วยทีครับ

ผมเอาฮาร์ดดิส 80g มาใส่เครื่องอีกลูกนึง (ของเดิมที่ใส่อยู่คือ 250g c:,d:,e
    ลูก 80g มันขึ้นมาเป็น f: ซึ่งมีความจุเพียง 31.50g (ตามภาพ (จริงๆมันมี 3 พาร์ทิชั่นครับ))
    ที่เหลือมันหายไปไหนครับ งง

ช่วยกระผมทีครับ
    Attached Files

ใช้โปรแกรม partition magic ดูว่ามันหายไปใหน นะ

Comment

ลองเสียบแค่2ลูก

ลูก os กับ ลูกใหม่

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ใช้โปรแกรม partition magic ดูว่ามันหายไปใหน นะ
        ฮ่าๆๆ ว่าแล้วว่าท่านต้องเข้ามาช่วยตอบ (ขอบคุณมากครับ)

ว่าแต่ใช้โปรแกรมยังไงครับ ทำไม่เป็น

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ลองเสียบแค่2ลูก

ลูก os กับ ลูกใหม่
          เสียบ 2 ลูกแล้วได้ตามภาพนั้นอ่ะครับ
          เข้าไปดุในไอออสก็เจอแค่ 31g

คือมันหายไป 2 พาร์ติชั่น แล้วก็จำนวน g ที่เหลือ

Comment

ลอง delete พาทิชั่น แล้ว ครีเอท ใหม่คับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              ลอง delete พาทิชั่น แล้ว ครีเอท ใหม่คับ
              ลองแล้วครับ
              ยังเห็นแค่ 30กว่าg เหมือนเดิม

Comment

...สงสัยอีก2ไดรฟ์ถูก Disable โดยPartition Magic อยู่มั้งครับ

Comment

Originally posted by madcat View Post
                  ...สงสัยอีก2ไดรฟ์ถูก Disable โดยPartition Magic อยู่มั้งครับ
                  แล้วต้องไปแก้ที่ตรงไหนครับ

ป.ล.ตอนนี้โหลดโปรแกรมนี้มาเรียบร้อยแล้วครับ v.8

Comment

up

Comment

ผมว่าถอดออกทุกลูก เหลือไว้ลูกไหม่ลูกเดียว แล้ว ลองฟอแมท ลงวินโดว์ดูคับ

ถ้าไม่ครบ 80 ก็ส่งเคลมคับ

Comment

จัมเปอร์ แบบ limit ไว้เป่างับ ลองเช็คดูงับ

Comment

รู้สึกคุ้นๆ ว่าเหมือนเคยได้ยินว่า WindowXp จะเห็น Partition ได้สูงสุด 4 Partition นะ

ปล.ไม่รู้เหมือนกัน รอผู้เชี่ยวชาญ

Comment

เหอๆๆๆ น่าจะเกินนะครับ

Comment

ผมเห็นตั้ง5แนะๆๆๆ555+

Comment

Working...
                              X