overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48
    OverclockZone Member Destiny725's Avatar

Default สอยมาแล้วครับ FX-8120 ขอปรึกษาหน่อยครับ

คือสืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ http://www.overclockzone.com/forums/...9%E0%B8%B2-AMD

วันนี้เลยไปจัดมาครับ พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ 7250- ร้าน OKCOM (ประกันนอก)

เปิดโยกังเหมือนเดิม 17 จอ เปิดเล่นเกมส์อื่นเหมือนเดิม 1 จอ ปรากฎว่า..แลคเหมือนเดิมครับ แต่เปิดเว็บฟังเพลงลื่นขึ้นนิดนึง

แต่ที่ดีขึ้นมาหน่อยคืออุณหภูมิฟูลโหลดลดครับ จาก 52-53 เป็น 45-46 เลยอยากจะถามท่านทั้งหลายว่า..

ผมควรจะ OC มันมั้ยครับ (เปิด24hr. ใช้งานหนักตลอด)

อย่างน้อยคือผมก็อยากเห็นความต่างมันมากกว่านี้อ่าครับ แห่ะๆ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member hardgamer's Avatar

สักนิดก้ดีนะครับ ถ้าใช้งานหนัก

Banned
    โทร...o๘๓-๘๓๑๓๑๘๓ จ.พระนครศรีอยุธยา

ในนี้เขาเตือนคุณแล้วว่าซื้อมาใช้มันไม่ต่างเท่าที่ควรหรอกกับการที่คุณเสียเงินไปซื้อ FX มา ถ้าคุณ OC. 1055 @ 3.6-3.8 ตัวเดิมก็จบแล้ว

OverclockZone Member khaoplab's Avatar

สู้ๆ ครับ

OverclockZone Member Destiny725's Avatar

TT OC ตลอด 24hr. กลัวมันเจ๊งอ่าครับ

OverclockZone Member hardgamer's Avatar

ก้อย่าไปโอเวอคลอคมากสิครับ ผมเคยโอเวอคลอคซีพียู 20 เปอเล่นเกมทั้งวันเปิดขายของทั้งคืน 27*7 ยังอยู่ได้เลย

OverclockZone Member pokkystr's Avatar

เชื่อว่าคนไทยเกินล้านคนที่เล่น AMD OC กันแทบทุกคน และ เปิด 24/7 กันซะส่วนเป็นส่วนมาก
    อย่าไปกลัวครับ ถ้าไม่ซนมาก ก็ไม่ค่อยเห็น Cpu พังก่อน ชิ้นอื่นๆ ใน Case สักที =="

Banned
    โทร...o๘๓-๘๓๑๓๑๘๓ จ.พระนครศรีอยุธยา

ถ้าเรา OC. แล้วเทส Linx ซะ 20 ลูป ก็ถือว่าเสถียรแล้วล่ะครับ คงจะเจ๊งยากอ่ะครับ CPU AMD น้อยครั้งที่ผมจะอ่านเจอ CPU AMD เคลม อ่านเจอแต่ของอีกค่ายมากกว่า

OverclockZone Member khaoplab's Avatar

Quote Originally Posted by Destiny725 View Post
    TT OC ตลอด 24hr. กลัวมันเจ๊งอ่าครับ
    อย่าไปกลัวครับ สู้ๆ มานไม่พังทันทีทันใดหรอก ถ้ากลัว เปิดเคส พัดลมจ่อ เลย T-T ค่าไฟอาจเพิ่ม

OverclockZone Member peaindie's Avatar
    เจียงใหม่คัป ^_^"

อยากหายแลคก็อัดแรมเข้าไปซัก 16 Gb กับ SSD ซักตัว ลงเกมบน SSD เลย หายชัว

เอ่อ งั้นถามท่านเซียนหน่อยนะครับ ผมปรับแค่ตัวคูณ ไม่ปรับไฟ มันจะผ่านมะครับ พอดีไม่ค่อยเกทเท่าไหร่ แห่ะๆ

Quote Originally Posted by peaindie View Post
    อยากหายแลคก็อัดแรมเข้าไปซัก 16 Gb กับ SSD ซักตัว ลงเกมบน SSD เลย หายชัว
    แรมผม 16GB ใช้ SSD ลง OS อยู่แล้วครับ

OverclockZone Member honza's Avatar

มันไม่เข้าใจ มี PHENOM II X6 1055T ไปถอย FX-8120 มาทำไมว้า

เพราะท่านก็เอามาเล่นเกมส์ ไม่ได้เอามาใช้งานด้านอื่นๆ ผมว่ามันไม่ต่างกันเท่าไรนะ FX-8120 กะ PHENOM II X6 1055T อะ

ถ้าเป็นผม จัดมาเลยครับ สองเครื่อง PHENOM II X6 1055T สองเครื่องไปเลย เปิดมันทีละ สองเครื่องเลย

รอความเห็นต่อไปมาช่วยครับ โชคดีกะ รถไถนะครับ ขับดีๆๆ มันแรงอะจ๊ะบอกให้

Quote Originally Posted by honza View Post
    มันไม่เข้าใจ มี PHENOM II X6 1055T ไปถอย FX-8120 มาทำไมว้า

เพราะท่านก็เอามาเล่นเกมส์ ไม่ได้เอามาใช้งานด้านอื่นๆ ผมว่ามันไม่ต่างกันเท่าไรนะ FX-8120 กะ PHENOM II X6 1055T อะ

ถ้าเป็นผม จัดมาเลยครับ สองเครื่อง PHENOM II X6 1055T สองเครื่องไปเลย เปิดมันทีละ สองเครื่องเลย

รอความเห็นต่อไปมาช่วยครับ โชคดีกะ รถไถนะครับ ขับดีๆๆ มันแรงอะจ๊ะบอกให้
    ซึ้งแล้วครับท่าน ไม่น่าเลย = =

Quote Originally Posted by Destiny725 View Post
    เอ่อ งั้นถามท่านเซียนหน่อยนะครับ ผมปรับแค่ตัวคูณ ไม่ปรับไฟ มันจะผ่านมะครับ พอดีไม่ค่อยเกทเท่าไหร่ แห่ะๆ
    มันมีแต่แนวทางครับ อยู่ในห้องรถไถ ครับ รองเข้าไปดู
    แล้วต้อง ถามกลับไปว่า มันจำเป็นมากใหม ที่จะต้องเปิด ถึง 17-20 จอเลย
    ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องเกมส์ ออนไลท์
    แต่พอเข้าใจ อย่างบ้านๆว่า comของท่าน มันก็ ดี ทั้ง ใหม่และเก่า
    สาเหตุที่มันกระตุก คือ มันมีการเปิดใช้ internet ที่ มากไปเหลือปล่าว มันจึงกระตุก เหมือนเราโหลดบิท อะ โหลดเยอะ เน็ตอื่ด อย่างนี้หรือปล่าว
    รอผู้รู้ต่อไป เอาใจช่วยครับ สู้ๆ
    Last edited by khaoplab; 3 Dec 2011 at 19:19:24.

Quote Originally Posted by khaoplab View Post
    มันมีแต่แนวทางครับ อยู่ในห้องรถไถ ครับ รองเข้าไปดู
    ครับผม จะค่อยๆลองครับ เหนือสิ่งอื่นใด ถ่านไอบอสผมมันโดนการ์ดจอบัง เวลาถอดผมขี้เกียจ ฮ่าๆ

Banned

ซึ้งแล้วครับท่าน ไม่น่าเลย = =
    เซียนในนี้เขาแนะนำสิ่งที่ดีที่สุดให้ท่านแล้ว ท่านไม่เชื่อเอง... เสียเงินไปแต่ได้สิ่งที่กับมาไม่คุ้มค่าเงิน ถือว่าเป็นบทเรียนละกันครับ

บอกได้คำเดียวว่า AMD ชอบ BUS ครับ

แนะนำให้ท่าน จขกท.ไปดูสูตรจากท่านวีดีกว่าเพราะท่านวีใช้ FX

Quote Originally Posted by gunya18 View Post
    เซียนในนี้เขาแนะนำสิ่งที่ดีที่สุดให้ท่านแล้ว ท่านไม่เชื่อเอง... เสียเงินไปแต่ได้สิ่งที่กับมาไม่คุ้มค่าเงิน ถือว่าเป็นบทเรียนละกันครับ

บอกได้คำเดียวว่า AMD ชอบ BUS ครับ

แนะนำให้ท่าน จขกท.ไปดูสูตรจากท่านวีดีกว่าเพราะท่านวีใช้ FX
    ครับ บทเรียน = = ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member

ผมเข้าใจว่า
    ผู้คนเขารู้กันทั้งโลกว่า
    fx gen 1 ต้องลาก...เยอะๆ/ไกลๆ
    ถึงจะแรงกว่า phenom ii x6
    มิใช่หรือครับ
    ดังนั้น
    ถ้า จขกท. ต้องการเห็นความต่างจากของเดิม
    ก็คงต้องลากอย่างน้อย 4.5 ghz ขึ้นไปล่ะมั๊งครับ
    เมื่อเทียบกับ
    phenom ii x6 ที่ 3.8/3.9
    แหะๆ...

OverclockZone Member PondACM's Avatar

ซื้อมาแล้วมันก็ดีแหละครับ ไม่มีอะไรน่าเสียใจเลย ถ้าไม่ได้ลองท่านก็คาใจอยู่แบบนั้นแหละครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks