Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องอยากถามเกี่ยวกับ Fiio D3 ครับ ท่านไหนเคยใช้หรือเคยฟังแนะนำหน่อยครับ^_^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องอยากถามเกี่ยวกับ Fiio D3 ครับ ท่านไหนเคยใช้หรือเคยฟังแนะนำหน่อยครับ^_^

พอดีตอนนี้อยากหาอะไรมารีดพลังของลำโพงซะหน่อย ตอนแรกก็หาๆซาวด์การ์ดนี่แหละครับแต่พอดีบังเอินไปเจอเจ้าตัวนี้เข้า ลองอ่านรีวิวดูอืมแนวเสียงก็ไกล้เคียงกับที่ต้องการเลยแฮะการใช้งานก็ท่าทางจะสะดวกและพกพาไปไหนมาไหนได้ด้วย แต่ก็มีเรื่องสงสัยอยู่ครับ
    -เห็นในรีวิวบอกว่าเบสเยอะ แต่ผมนึกภาพไม่ออกอ่ะครับเยอะแบบไหน หนัก อิมแพคดี และแน่นรึปล่าว หรือเยอะแบบล้นๆ บวมๆ ๆลๆ ยังไงรบกวนช่วยสรุปภาพรวมเสียงเบสของเจ้านี่ให้หน่อยนะครับ
    -ตัวนี้ต่อเข้าคอม(PC)ได้เลย ใช่รึปล่าวครับพอดีดูในภาพดูไม่ออกครับว่าจะเสียบอะไรยังไงตรงไหน
    พอดีไม่เคยใช้ DAC เลยครับ อ้อแล้วเจ้านี่ต้องลงไดรเวอร์รึปล่าวครับหรือว่าเสียบแล้วใช้ได้เลย
    -เพิ่มเติมครับ ตัวนี้ไม่ต้องมีอุปกรณ์อย่างอืนมาต่อเพิ่มใช่มั้ยครับ (เช่น แอมป์หรือ อะไรต่างๆ )
    ที่สงสัยก็มีเท่านี้แหละครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ^_^
    Last edited by elis; 3 Dec 2011, 18:42:47.

เอ้าท่าน ได้ลำโพงยังๆ MX6021 หนะ หรือไปได้ตัวไหนมาแทนคับ

แนะนำ D5 เด้อ เห็นว่าได้กล่องเหล็ก คุ้มดี อิอิ อยากลองเหมือนกัน รอก่อน

ตอนนี้เพลินกับ Creative SB X-Fi Go Pro USB พลางๆ ขออภัยพาออกทะเลมาพอสมควร

รอข้างล่างเค้ามาตอบเด้อ อิอิ

Comment

Originally posted by masterone View Post
      เอ้าท่าน ได้ลำโพงยังๆ MX6021 หนะ หรือไปได้ตัวไหนมาแทนคับ

แนะนำ D5 เด้อ เห็นว่าได้กล่องเหล็ก คุ้มดี อิอิ อยากลองเหมือนกัน รอก่อน

ตอนนี้เพลินกับ Creative SB X-Fi Go Pro USB พลางๆ ขออภัยพาออกทะเลมาพอสมควร

รอข้างล่างเค้ามาตอบเด้อ อิอิ
      ยังเลยครับ พอดีเดือนนี้แฟนต้องใช้เงินคิดว่าน่าจะเป็นเดือนหน้าครับจัดแน่นอน Mx6021 อิๆ(ตอนนี้ใช้T20ไปพลางๆก่อน)
      ส่วน D5 ก็สนใจอยู่ครับแต่ดูๆแล้ว D3 น่าจะตรงแนวมากกว่า แต่ดีไม่ดีอาจจัดทั้งสองครับ ^_^

Comment

Originally posted by elis View Post
        ยังเลยครับ พอดีเดือนนี้แฟนต้องใช้เงินคิดว่าน่าจะเป็นเดือนหน้าครับจัดแน่นอน Mx6021 อิๆ(ตอนนี้ใช้T20ไปพลางๆก่อน)
        ส่วน D5 ก็สนใจอยู่ครับแต่ดูๆแล้ว D3 น่าจะตรงแนวมากกว่า แต่ดีไม่ดีอาจจัดทั้งสองครับ ^_^
        ถ้าดีบอกต่อด้วยนะคับ สนใจอยู่คับ T20 ก็อยากได้ อิอิ

Comment

D3 พี่ที่รู้จักเคยให้ยืมมาลองครับ สามารถต่อจากคอมได้สองทางครับ Coaxial หรือ Optical แล้วส่งออกไปแอมป์ทาง Analog (ขาว แดง ธรรมดา)
          ไม่ต้องลงไดร์เวอร์ เพียงแต่ปรับให้เสียงที่ซาวการ์ดออกทาง Coaxial หรือ Optical แนวเสียงจากที่ได้ลองมาเทียบกับออนบอร์ดละกัน รายละเอียดมีมากขึ้นเบสไม่ได้บวมเบลอครับอาจจะเพิ่มกว่าเดิมนิดหน่อยแนว อิมแพ็ค ผมว่ามันคุ้มดีนะครับราคาไม่แพงเอาไปโมต่อไม่เสียดาย (อันดับแรกที่น่าโมคือตัวอเดปเตอร์ ^ ^ )

Comment

ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลครับ เดี๋ยวไปส่องดูก่อนครับว่ามีช่องเสียบรึปล่าว ^-^

Comment

Working...
            X