Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษา เรื่อง M/B กับ Case ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษา เรื่อง M/B กับ Case ครับ

คืออยากรู้ความแตกต่าง ASUS Maximus IV GENE-Z กับ ASUS Maximus IV Extreme-Z ครับ

การใช้งานคือ ใส่VGA ตัวเดียวครับ เน้นOC เล็กน้อย ไม่ถึงขั้นโหดมาก จะใช้ i5 2500K ครับ แต่เนื่องจากราคาM/B ทั้ง2ตัว

ต่างกันเท่าตัว ถ้าเอาเหตุผลจากการใช้งานข้างต้นควรเลือกซื้อตัวไหนดีครับ

ส่วนเรื่องCase ท่านทั้งหลายช่วยแน่นำหน่อยสิครับ อยากได้ระบบระบายเป็นพัดลม ส่วนตัวในใจมี 2ตัวคือ XPREDATOR กับ HAF 932 ครับ

หรือมีตัวไหนแนะนำ ราคาไม่ต่างจาก2ตัวที่กล่าวมามาก ช่วยเสนอมาหน่อยครับ!!

GENE-Z ---> mATX

Extreme-Z ---> eATX

ใส่ VGA ตัวเดียว ซื้อ Gene-Z พอครับ เนื่องจากมันเป็น M/B ขนาด mATX case ส่วนมากใส่ได้ไม่มีปัญหา เพราะมันเล็ก แต่ผมไม่อยากแนะนำเพราะ Slot มันน้อย จะใส่อะไรเพิ่มลำบากมาก

Comment

จด ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        จด ๆ
        โห เทพตามมาจด ปล่อยฮาอีกละ

Comment

Originally posted by kenjiwa View Post
          โห เทพตามมาจด ปล่อยฮาอีกละ
          เนียนและฮาตลอด

Comment

Originally posted by NTZMEDIA View Post
            GENE-Z ---> mATX

Extreme-Z ---> eATX

ใส่ VGA ตัวเดียว ซื้อ Gene-Z พอครับ เนื่องจากมันเป็น M/B ขนาด mATX case ส่วนมากใส่ได้ไม่มีปัญหา เพราะมันเล็ก แต่ผมไม่อยากแนะนำเพราะ Slot มันน้อย จะใส่อะไรเพิ่มลำบากมาก
            สรุปได้ว่า ถ้าเล่นตัวเดียว Gene-Z ดีกว่า แต่ข้อเสีย ใส่อะไรเพิ่มไม่ได้!! งั้นจัด Gene-Z ดีกว่า เพราะถ้าผมเปลื่ยนอีกคงไป Socket 2011 เลย

ขอบคุณฮะ จดๆๆๆๆ

Comment

Working...
            X