overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: เซ็ง save WAY

ที่ save WAY
    Guest

Default เซ็ง save WAY

ซื้อมา สถาพใหม่ ทุกอย่างครบ 2000 บาท ซื้อมา 2 เดือน (ไม่แน่ใจเสียเปล่า)

*เอาไปเคลมที่ save WAY มันบอกไม่เสีย แต่มันมีอาการ ร้อนจัด ต้องปิดเครื่องทุก 3 ช.ม.
    ถ้าไม่พักก็ใช้เครื่องไม่ได้ "save AYW ไม่ยอมให้ตัวใหม่
    " บอกว่า MB ผม (ของใหม่) อาจถูก ทำ bios มา เลยใช้ไม่ได้ " แต่ MBผม ใช้DDR ได้ยี่ห้อ
    ไม่มีป้ญญา ไม่รู้ mb/geil เสียกันแน่

เจ้าของ Save WAY มารยาทแย่มาก ชักแม่นำทั้ง 5 มาอ้าง ไม่ยอมให้เคลม บอกให้ แบกมาทั้งเครื่องให้เทสดู " โคตรเขี้ยวเลย (พวกร้านเล้กๆ)" Csse ผมแต่งแบบสุดๆ หนักเกือบ 10 กก.
    ใครจะบ้าแบกมา ไม่คุมค่ารถ

เอาเป็นว่า ทุกวันนี้ก็ใช้ไม่ได้ ผมขายให้ไปเคลียกับมันเองแล้วกัน

หมายเหตุ :ผม:ซื้อ Corsair มาใช้ แล้ว นิ่งสบายใจ ร้อนไม่ต้องปิดเครื่องพัก
    ใช้/ซ่อมคอมมา 4 ปีแล้ว พึ่งเจอร้านที่เคลมโคตรยากกว่า Advice เขี้ยวสุดๆ
    Dcom / Synnex / FS/ mocroware เคลมง่ายๆ มารยาทดี

OverclockZone Member pod's Avatar

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

Quote Originally Posted by ที่ save WAY View Post
    ซื้อมา สถาพใหม่ ทุกอย่างครบ 2000 บาท ซื้อมา 2 เดือน (ไม่แน่ใจเสียเปล่า)

*เอาไปเคลมที่ save WAY มันบอกไม่เสีย แต่มันมีอาการ ร้อนจัด ต้องปิดเครื่องทุก 3 ช.ม.
    ถ้าไม่พักก็ใช้เครื่องไม่ได้ "save AYW ไม่ยอมให้ตัวใหม่
    " บอกว่า MB ผม (ของใหม่) อาจถูก ทำ bios มา เลยใช้ไม่ได้ " แต่ MBผม ใช้DDR ได้ยี่ห้อ
    ไม่มีป้ญญา ไม่รู้ mb/geil เสียกันแน่

เจ้าของ Save WAY มารยาทแย่มาก ชักแม่นำทั้ง 5 มาอ้าง ไม่ยอมให้เคลม บอกให้ แบกมาทั้งเครื่องให้เทสดู " โคตรเขี้ยวเลย (พวกร้านเล้กๆ)" Csse ผมแต่งแบบสุดๆ หนักเกือบ 10 กก.
    ใครจะบ้าแบกมา ไม่คุมค่ารถ

เอาเป็นว่า ทุกวันนี้ก็ใช้ไม่ได้ ผมขายให้ไปเคลียกับมันเองแล้วกัน

หมายเหตุ :ผม:ซื้อ Corsair มาใช้ แล้ว นิ่งสบายใจ ร้อนไม่ต้องปิดเครื่องพัก
    ใช้/ซ่อมคอมมา 4 ปีแล้ว พึ่งเจอร้านที่เคลมโคตรยากกว่า Advice เขี้ยวสุดๆ
    Dcom / Synnex / FS/ mocroware เคลมง่ายๆ มารยาทดี
    อ่า... ถ้าเดาไม่ผิดน่าจะเป็นแรม Geil ใช่ไหมครับที่มีปัญหา
    เป็นรุ่นไหนตัวไหนครับ เผื่ออาจจะช่วยแนะนำได้ครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

จริงๆน่าเห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ
    ------------------------
    คุณก็น่าเห็นใจซื้อแรมมาแล้วใช้กับบอร์ดตัวนี้ไม่ได้
    เจ้าของร้านก็น่าเห็นใจ เพราะ เอาแรมที่คุณมาเครมมาทดสอบก็ยังใช้ได้อยู่
    ทาง 2 แพ่ง....

OverclockZone Member TNTm64's Avatar

อย่างที่ท่าน กูรู ว่าผมเห็นด้วยครับ ปกติผมเข้าร้าน Saveway ทางร้านก็พูดคุยดีทุกครั้งครับ แม้บ้างครั้งไปเปลี่ยนของลองสินค้าก็ให้บริการดีนะครับ กรณีของท่านเจ้าของกระทู้นี้ก็เป็นเรื่องที่ผมมองว่ามีเหตุผลทั้งสองฝ่าย พูดยากเหมือนกันครับ

OverclockZone Member Jack_ITM's Avatar

ผมก็เคยคุยกับเค้า พาเพื่อนไปซื้อ ram เค้าก็เทสให้ดูว่าของดีปกติ ระหว่างนั้นก็ยืนคุยกันเรื่อง vga card ตั้งนาน ใจเย็นๆ ยก case ไปเลย เสียจิงก็ได้ของใหม่นะคร้าบ

Default Geil ที่มีปัญหาก็ขายไป จบ

ตอนซื้อก็บริการดีทุกที่แหละ จะเอา ตังค์เรา!!! 55555
    แต่ตอนมีปัญหานี่สิ บอตรงๆต้องศูนย์ที่ค่อนข้างใหญ่ ถึงจะประทับใจ

ซื้อ Corsair ก็แล้วกันไป Geil ที่มีปัญหาก็ขายไป จบ

OverclockZone Member m-1's Avatar

อ่านไม่ค่อยเข้าใจครับ ว่าฮาร์ดแวร์ที่ว่าคืออะไร ถ้าใช่แรม ปกติถ้าไม่เพิ่มไฟมาก ๆ มันไม่ร้อนจนเครื่องดับหรือไม่เสถียรนี่ครับ ไม่แน่ว่าบอร์ดท่านจ่ายไฟเกินก็เป็นไปได้ ถ้าเป็นงั้น แรมไม่เจ๊งก็ถือว่าโชคดีครับ ผมว่าถอดบอร์ดกับแรมซีพียูเอาไปให้เค้าเช็คให้ดีกว่า ที่เซฟเวย์นั่นแหละ คงไม่ต้องยกไปทั้งเครื่องมั้ง

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่า Saveway นี่บริการไช้ได้เรยนะครับ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

จริงๆไม่ต้องยกไปทั้งเคสก็ได้ ถอดบอร์ดไปให้เขาเทสเลยดีกว่า มันมีเหตุผลทั้งสองฝ่าย
    ถ้าผมเป็นเจ้าของร้านเอาแรมมาเทสแล้วไม่เจอปัญหา ผมก็ไม่ให้เคลมครับ แต่จะแนะนำให้เอาบอร์ดมาเทสที่ร้าน เพราะบอร์ดยี่ห้อนั้นมันอาจไม่เข้ากัยแรมที่ผมขายก็เป็นได้
    ถ้าผมเอาแรมไปเคลมที่ร้านแล้วไม่เจอปัญหา ผมจะยอมลงทุนถอดบอร์ดไปเทสที่ร้านเลย เพราะเราก็มั่นใจว่าแรมเรามีปัญหาจริงๆ

ของแบบนี้บางครั้งต้องใจเย็นๆกันหน่อยครับ น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ

OverclockZone Member ZIPLORD's Avatar
    ถนนอิสรภาพ40 แขวงวัดอรุณ เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

Quote Originally Posted by golfpipo View Post
    จริงๆไม่ต้องยกไปทั้งเคสก็ได้ ถอดบอร์ดไปให้เขาเทสเลยดีกว่า มันมีเหตุผลทั้งสองฝ่าย
    ถ้าผมเป็นเจ้าของร้านเอาแรมมาเทสแล้วไม่เจอปัญหา ผมก็ไม่ให้เคลมครับ แต่จะแนะนำให้เอาบอร์ดมาเทสที่ร้าน เพราะบอร์ดยี่ห้อนั้นมันอาจไม่เข้ากัยแรมที่ผมขายก็เป็นได้
    ถ้าผมเอาแรมไปเคลมที่ร้านแล้วไม่เจอปัญหา ผมจะยอมลงทุนถอดบอร์ดไปเทสที่ร้านเลย เพราะเราก็มั่นใจว่าแรมเรามีปัญหาจริงๆ

ของแบบนี้บางครั้งต้องใจเย็นๆกันหน่อยครับ น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ
    เห็นด้วยครับ เอา hhd กับ cpu ไปด้วยก็ดีครับ เปิดเทสเลยว่ามันร้อนจัดจริงๆ

OverclockZone Member ZoLKoRn's Avatar

ฟามยู้ๆ จดๆๆๆ

OverclockZone Member a_bug's Avatar

ร้านเล็กทุนน้อนกว่าครับ ต้องเทสจนมั่นใจจริงๆจึงจะปลี่ยนให้ครับ ร้านนี้นำเข้าของเองไม่มีของหมุนเวียนเหมือนdcomอะไรประมาณนั้นเค้าต้องส่งซ่อมนอกประเทศ ไม่เชื่อเอาของที่ใช้ได้ไปเคลมdcomมันก็เปลี่ยนให้ครับ มันขี้เกียจเทสของหมุนเวียนเค้ามีเยอะ ทุนมันต่างกันครับ

OverclockZone Member Comlow's Avatar

ผมแนะนำกว่าก่อนจะซื้ออะไรมาใช้ทุกครั้ง ควรนำเครื่องคุณไปด้วยดีกว่า แม้จะหนักหน่อย แต่ก็ไม่ต้องเสียเวลามาทะเลาะกันเพราะว่าซื้อไปแล้วใช้ไม่ได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks