อยากถ่ายรูปเป็นเหมือนท่านๆในนี้บ้าง เเนะนำกล้องให้หน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: อยากถ่ายรูปเป็นเหมือนท่านๆในนี้บ้าง เเนะนำกล้องให้หน่อยครับ

OverclockZone Member heroin's Avatar

Default อยากถ่ายรูปเป็นเหมือนท่านๆในนี้บ้าง เเนะนำกล้องให้หน่อยครับ

ถ่ายรูปกันสวยๆอยากถ่ายเป็นบ้างครับ บ้านอยู่ติดทะเลมีวิวสวยๆให้ดูทุกวันทั่วเกาะเลย
    มีเเต่กล้องดิจิตอลธรรมดา กับกล้องโทรศัพท์ ไม่เคยถ่ายเเบบจริงจัง

เลยอยากขอเชิญหลายๆท่าน
    ช่วยเเนะนำกล้องด้วยครับจะซื้อมาเรียนรู้ครับ
    Last edited by heroin; 6 Feb 2008 at 20:11:14.

I3K
    Guest

Canon EOS 400D หรือจะรอ 450D ก็ได้ครับ ใช้รุ่นใหม่ๆได้เปรียบเสมอ (งบเยอะจัดไปเลย 40D & 5D)

Nikon D40x หรือจะ D80 ก็ดีใช้ได้ดี (เอารุ่นคุณภาพอย่างโปรต้อง D3 & D300)
    (รุ่นใหม่ๆ นิคอนกำลังจะเปลี่ยนสีใหม่หมดแว้ว เปลี่ยนจาก CCD มาเป็น CMOS)

เลือกซื้อกล้องทั้งที มองถึงอนาคตด้วยนะครับ เรื่องเลนส์ก็สำคัญ บริการยิ่งสำคัญด้วย
    Last edited by I3K; 7 Feb 2008 at 02:04:26.

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

400D กะ 40D ฮับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เล่น400Dก้ได้ครับ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ต้องถามงบประมาณก่อนครับ จริงๆไม่ต้องถึงกับ DSLR ก็ได้

OverclockZone Member jawtereman's Avatar
    UTCC หอการค้า + สะพานควาย

350D + 400D ครับ

Bookmarks

Bookmarks