Announcement

Collapse
No announcement yet.

True WiFi เข้าเวปไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• True WiFi เข้าเวปไม่ได้ครับ

ผมใช้ WiFi By True move 100฿/เดือน ปกติโหลดบิท+เข้าเวปทั่วไปพร้อมกันไม่มีปัญหา

แต่ตอนนี้โหลดบิทได้ปกติ วิ่ง 100-200k แต่มันเข้าเวปไม่ได้ครับ คือผม Stop โหลดบิทแล้ว

มันก็ยังเข้าไม่ได้ แต่พอ Start โหลดบิท มันก็วิ่งเหมือนเดิม งงเลย แปลกดี

สรุป โหลดบิทได้ แต่เข้าเวปไม่ได้ทั้งที่Stopโหลดบิท ใครมีประสบการณ์ ชี้แนะหน่อยครับ

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ เป็นๆหายๆ โทรไปสอบถาม 1686 ก็วุ่นวายกันไปใหญ่ บอกโน้นนี้นั้น อิบอายงานใหญ่แล้ว ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดี
    แต่มี 1 วิธีครับ ลองเอาไปทำดูก่อน
    เปิด Open network and sharing center คลิกเข้าไปแล้วเลือก (ตอนนี้เราต้อง connet @TREUWIFI อยู่นะครับ )
    ด้านบนสุด จะมี this computer ก็คือคอมของเรา---รูปแบบที่เราเชื่อมต่อ----X----internet ก็คือโลก กดที่ตัวกากบาท อะครับ แล้วก็
    เลือกอันแรก อะครับ ต่อไปจนถึง Allow ______ อะไรนี้แหละ จำไม่ได้ สักพักจะให้เลือกอีก ให้เลือก share file and folder อันแรก รอสักพัก
    พอเสร็จแล้ว น่าจะใช้ได้แล้วล่ะ แต่ถ้าไม่ได้ รอท่านอื่นครับบบบบบบบบบบ

Comment

Working...
    X