Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก up คอมฯเก่าค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก up คอมฯเก่าค่ะ

มีคอมฯเก่าอยู่ตัวนึง ยังใช้งานได้ดีค่ะ แต่อยากจะอัพเกรด เอาไว้ให้ลูกทำงานพิมพ์ทั่วไป (เด็กประถมฯ) แนะนำด้วยนะค่ะ อยากจะใช้บอร์ดเดิม abit kx7-333 แต่จะเปลี่ยน cpu ของเดิมเป็น duron 700 m. กว่าๆ แนะนำ cpu ที่ดีกว่า แรง กว่าหน่อยค่ะ ส่วน แรมเดิม 512 - 2 แถว เดี๋ยวจะเพิ่มอีก 2 แถว การ์ดจอเดิม GForce-fx5200 คงไม่เปลี่ยน sound ครีเอทีฟ ก็เอาไว้ อยากให้แนะนำ cpu ค่ะ แล้วซื้อยังไง soccet อะไร

ซื้อใหม่เลยดีกว่า งบ 6000 บาท จับมาประกอบแยกชิ้นเลยครับ ครู

Comment

ขายของเก่าแล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ ใช้การ์ดจอออนบอร์ดก็ได้ครับ ถ้าไม่เล่นเกม จะได้ประหยัดงบไปอีก

Comment

Comment

ถ้าต้องจ้างให้คนอื่น up cpu ให้ไม่แนะนำครับ ค่าใช้จ่ายไม่คุ้มเลย
          เปลี่ยน duron เป็นตัวนี้ครับ cpu AMD Athlon XP 2000+ (หรือรุ่นต่ำกว่าในตระกูลเดียวกัน เช่น 1800+ หรือเลขน้อยกว่า ซึ่งความเร็วก็จะต่ำลง)
          ต้องหามือสองลูกเดียว ราคาในเว็บนี้ไม่เกิน 200 บาท(ลองประกาศหาในห้อง cpu อาจมีคนให้ฟรี) แต่หายากครับ เก่ามากแล้ว

Comment

ซื้อใมห่ คอมถูกๆก็แรงกว่านั้นแล้วครับ แต่ หมื่นกว่าบาท ได้ถึง I3 เลยนะ การืดจออนบอร์ด

Comment

จะอัพcpuทำไมเหรอครับ ถ้าแค่ให้เด็กพิมพ์งาน ผมว่า อัพกับไม่อัพคงไม่เห็นความแตกต่างกันเท่าไหร่

Comment

แนะนำให้ซื้อใหม่อีกคนครับ อัพเกรดตอนนี้ มันก็ยังช้าเทียบกับเม็ดเงินที่จ่ายออกไปแล้ว เพิ่มอีกนิดได้ของแรงกว่าตอนอัพเกรดหลายเท่าครับ

ถ้าเลือกอัพเกรด คุณยังจะต้องเจอกับปัญหาอุปกรณ์เก่าๆที่ใกล้หมดอายุการใช้งานตามมาครับ

Comment

พิมงาน แคนั้น เหลือแล้วนิ

Comment

ตามนั้นครับ ลูกเพิ่งประถมให้แกใช้จนคล่องก่อนก็ได้
                    เมนบอร์ดตัวนี้ใช้AGP4X แรมก็DDR1หรือเปล่า

คงอัพอะไรแทบไม่ได้แล้ว ดีไม่ดีจะโดนหลอกกินเงินครับ
                    ถ้างบประมาณซักหมื่น ได้ชุดใหม่การ์ดจอออนดีๆเลยครับ

ถ้างบต่ำกว่านี้ใช้ชุดเดิมไปก่อน

Comment

Working...
                    X