Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดเหตุระเบิดในกรุงเทพ แถวย่านพระราม2 ใกล้ห้างดัง!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดเหตุระเบิดในกรุงเทพ แถวย่านพระราม2 ใกล้ห้างดัง!!!

เกิดเหตุระเบิดในกรุงเทพ แถวพระราม2 ใกล็ห้างดัง!!!
    เหตุเกิดขึ้นเมื่อเวลาประมาณ 23.00น. ของวันที่ 5/2/51

หลังจากผมไปส่งของให้พี่พัดที่เปรโตนัส คุยกันอยู่น่งชื่นชมความงามนาฟิกา

แล้วผมก็กลับบ้านที่พระราม2

กลับมาถึงไม่พูดพล่ำทำเพลง เสียบปลั๊ก เปิดสวิตซ์

เคสGivew /Ecs P42.0 /Pt800ce-a /9550ge

HDD250gb/ddr 512/400 Dvd-Rw

โดยมีขุมพลัง enermax 350w เป็นตัวขับเคลื่อนระบบไฟฟ้าทั้งหมด

เปิดสวิตซ์ปุ้บ ระเบิดคามือปั๊บเลย

เกิดประกายไฟจัดจ้าน มีกลิ่นไหม้ และมีกลุ่มควันเกิดขึ้นเล็กน้อย

พอผมเขย่าออกมาก็ มีเจ้าตัวนี้หลุดออกมาด้วยครับ(ดูในรูป)

คืออยากถามว่ามันเกิดจากความผิดผมหรือเปล่าครับ และมันเคลมได้ไหม

ผมลองส่องๆดูก็ไม่มีสัตว์ประหลาดตัวใดหลงเข้าไปอยู่ใน PSU

ใครเคยมีประสบการ์ณแบบนี้บ้างครับ ช่วยผมด้วย T_T
    Attached Files

เกิดเหตุระเบิดจริงๆครับ -*-

Comment

มันเสื่อมสมรรถภาพทางไฟฟ้าแล้ว.....................อิอิ

Comment

R กระจุยเลยนะท่าน ไม่มีกลิ่นใหม้ น่าจะเคลมได้ครับ

Comment

ไอ้แดงๆข้างบนนั้น นี้รอยเลือดผุ้บาดเจ็บหรือเปล่าครับ

ปล.Enermax ทำพิษซะแล้วงานนี้

Comment

อุปกรณ์อื่นๆเป็นไงบ้างคับ

Comment

แดงๆนั่นรอยเลือดหรอครับ

Comment

ไม่มีผู้เสียชีวิต หรือได้รับบาดเจ็บแต่อย่างใด

รอยที่เห็นไม่ใช่เลือดครับ แต่เป็นเบตาดีน

ผมโดนข้างๆเคสบาดมือเพราะตกกระใจรีบดึงมือออกมา

อุปกรณ์ทุกชิ้นไม่ได้รับความเสียหาย

ค่าเสียหายโดยรวมประมาณ 1000 บาท T_T

Comment

ระเบิดแบบนี้ เค้าไม่รับเครแน่ แถมประกันของเจ้านี้ขึ้นชื่อด้วย ซ่อมเองดีกว่าครับ แต่ดูแล้วมีหลายรายการแน่ๆ

Comment

ตอนนี้ก็ขออย่าไห้ อุปกรณ์ อย่างอื่น พังไปด้วย

Comment

ระเบิด !!! เรียก ประกันมาดูพื้นที่ ยังครับ

Comment

*0*!

Comment

ส่งเคลมผมว่าคงจะยากเพราะมันมีรอยใหม้

Comment

ซื้อ PSU ใหม่ เวิคกว่าครับ เพราะ เจ้านี้ ... ไม่น่าจะให้เคลม ง่ายๆ

Comment

คนแรกของปีนี้ครับ อิอิอิอิ

Comment

Working...
                              X