overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member

Default 5 ธันวาคม นี้ ร่วมกัน ถวายพระพร กระทู้ OVERCLOCKZONE ได้นะครับ !!

ก็มีข่าวสาร AIR-i3 ได้ดีๆ มามาฝากครับ สำหรับพี่น้องๆ ชาวไทย สามารถ ร่วมกันถวยพระพร

ผ่าน Internet กันได้นะครับ ซึ่งทาง ICT ได้จัดทำให้ พี่น้องชาวไทยกันเลยนะครับ
    เนื่องในวโรกาสมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา ๘๔ พรรษา
    ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช
    ๘๔ พรรษา มหาราชา

ทางกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร (ICT) ขึ้นเพื่อร่วมลงนามถวายพระพร
    ที่ WEB-SITE ดังกล่าวครับ http://www.welovekingonline.com
    หรือจะผ่าน Applications - 84th King Of ICT ของ iPhone ก็ได้นะครับ !!

สำหรับผู้ใช้ iPhone สามารถ Download กันลองใช้ดูนะครับ ต้องยกเครดิต ให้ ICT ครับ

ที่มาจาก AIR-i3.com

OverclockZone Member hardgamer's Avatar

เอาเวลาถวายพระพรไปปลูกต้นไม้เพื่อในหลวงสักต้นดีกว่าครับ

ทำได้ก็ดีครับ ปลูกต้นไม้ สนับสนุนครับ !!

OverclockZone Member hardgamer's Avatar

เวลาที่คุณพล่ามในเนตเรื่องถวายพระพร เนี่ย ล้วนแต่ใช้ไฟฟ้า ไฟฟ้ามาจากเขื่อน การสร้างเขื่อนก้เบียดเบียนป่า

ผมเอาเวลาถวายพระพรไปทำอะไรที่มันเห็นผล แต่ไม่มีคนเห็นมากมายดีกว่าครับ ปลุกต้นไม้สักต้น คนไม่เห็น แต่ผมว่ามันดีกว่ามา นั่งเปลืองไฟถวายพระพรเยอะ

ปีใหม่ ปฏิทินรูปในหลวงผมยังไม่รับเลยครับ

ไม่ใช่จงรักภํักดี แต่ การปลุกต้นไม้เพื่อทำกระดาษนั้น ต้องเบียดบังผื้นที่ป่าอีกแล้ว

วันเวลา ผมดูได้จากหน้าจอคอม ไม่รู้จะเอาปฏิทินไปทำไม

ก็จิงคับพี่ hardgamer

ตอนนี้นะคับ ICT เขาทำให้ตรงส่วนนี้ นะ พี่ hardgamer จะชอบไม่ชอบไม่เป็นไร พี่ชอบปลูกต้นไม้ ก็ทำไปคับ
    ขอเป็นคนดี รักพ่อหลวงก็ OK นิคับ ต่างคนต่างความคิืด คับ ไม่เป็นไรเราเข้าใจ hardgamer แต่ comment เบาๆ หน่อยนะคับ

คนทำเวป ICT กับ Applications - iPhone ถวายพระพร เขาจะมาว่าพี่ hardgamer เอา !!

เปิดจอคอมทิ้งไว้เปลืองไฟ

Quote Originally Posted by Icemancmx View Post
    เปิดจอคอมทิ้งไว้เปลืองไฟ
    555 ครับ ผม

แล้ว ไอ้ ไอซีที นี่มันวิเศษมาจากไหนล่ะครับ

กฏหมาย บ้าบอล้าหลัง ผู้ร้ายในอินเตอเนตมากมายจับไม่หมด

ไอซีที ทำไรได้ นอกจาก นั่งแดกเงินเดือนไปวันวัน

อยากว่าก้ว่า แค่ข้าราชการกินเงินเดือนอ่ะครับ

แค่ข้าราชการ อย่าสะเออะมาว่าผมที่เป็นคนจ่ายภาษีเลยเลยครับ

OverclockZone Member tanawat01's Avatar

ผมว่าคุณhardgamerเบาๆลงหน่อยก็ได้นะ

ถึงICTจะไม่วิเศษอะไรแต่เค้าก็ทำในสิ่งที่ดีนิ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

พี่้้hardgamer log out shut downคอมไปได้แล้วครับมันเปลืองไฟ โพสอะไรก็เบาๆหน่อย วันนี้วันดี อย่ามาทำตัวขวางโลก

OverclockZone Member ezkOre's Avatar

โหดจิง ๆเล้ย- -*
    ไงก็ all hail our king

Quote Originally Posted by GyM View Post
    พี่้้hardgamer log out shut downคอมไปได้แล้วครับมันเปลืองไฟ โพสอะไรก็เบาๆหน่อย วันนี้วันดี อย่ามาทำตัวขวางโลก
    เอ้ะ ผมขวางโลกตรงไหน

ผมแค่ไม่ไปเข้าเวบบ้าอะไรไม่รู้ แค่เพื่อถวายพระพรแค่นั้น ผิดเหรอ เพราะการเข้าเวบที่เสียเวลาไม่ได้ให้ความรู้หรือสาระมันเปลืองไฟ เรื่องจงรักภักดี ผมอาจไม่จงรักภักดีก้ได้ เพราะผมเกลียดการจงรักภักดีเอาหน้า ปีใหม่ไม่เคยรับปฏิทินรูปในหลวง อยากบูชา ควักเงินในกระเป๋ามาไหว้ก้ได้ แต่ ไม้ที่ตัดมาทำกระดาษ ปฏิทิน ปลุกอีกหลายปีกว่าจะโตเท่าเดิม

คนไทย 60 ล้านคน

เข้าไปถวายพระพร คนละนาที

เท่ากับใช้ไฟไป 60 ล้านนาที

ก้ 1 ล้านชั่วโมง ค่าไฟเฉลี่ยชั่วโมงละ 0.4 บาท เท่ากัยบ 400000

เอาเงิน 400000ไปทูลเกล้าถวายเพื่อสนับสนุนโครงการในพระราชดำริดีกว่าครับ
    Last edited by hardgamer; 5 Dec 2011 at 14:03:47.

ผมว่าพี่ Hardgamer พอได้และคับ แนะนำพี่นะคับ
    ปิด Computer แล้วอยู่***งๆ Shutdown คอม สักพักครับ ไม่ชอบไม่เป็นไร ครับ !!

สนับสนุบ ปลูกต้นไม้ เหมือนกันนะครับ แต่ ชีวิต ปัจจุบัน Computer มันก็สำคัญ นะ แนะนำใจเย็นๆ สักพักนะคับ Hardgamer

อย่าทะเลาะกันนะคับ วันนี้ 5 ธันวาคม คับ

ปล. hardgamer รู้ว่าพี่เก่งมากๆ น่านับถือ แต่ไม่ต้องหัวรุนแรงก็ได้นะคับ

OverclockZone Member 12907's Avatar
    Donmuang,Bangkok

Quote Originally Posted by hardgamer View Post
    เอ้ะ ผมขวางโลกตรงไหน

ผมแค่ไม่ไปเข้าเวบบ้าอะไรไม่รู้ แค่เพื่อถวายพระพรแค่นั้น ผิดเหรอ เพราะการเข้าเวบที่เสียเวลาไม่ได้ให้ความรู้หรือสาระมันเปลืองไฟ เรื่องจงรักภักดี ผมอาจไม่จงรักภักดีก้ได้ เพราะผมเกลียดการจงรักภักดีเอาหน้า ปีใหม่ไม่เคยรับปฏิทินรูปในหลวง อยากบูชา ควักเงินในกระเป๋ามาไหว้ก้ได้ แต่ ไม้ที่ตัดมาทำกระดาษ ปฏิทิน ปลุกอีกหลายปีกว่าจะโตเท่าเดิม

คนไทย 60 ล้านคน

เข้าไปถวายพระพร คนละนาที

เท่ากับใช้ไฟไป 60 ล้านนาที

ก้ 1 ล้านชั่วโมง ค่าไฟเฉลี่ยชั่วโมงละ 0.4 บาท เท่ากัยบ 400000

เอาเงิน 400000ไปทูลเกล้าถวายเพื่อสนับสนุนโครงการในพระราชดำริดีกว่าครับ
    อ่ะนะ มีคิดค่าไฟด้วย - -" งั้นก้อย่าใช้คอมเลยครับ ใช้เฉพาะเวลาจำเปนก้พอ ท่านเสียเวลาไปกับการพิมพ์โพสมากกว่าเวลาที่คนเขาถวายพระพรมาเยอะแล้วนะครับ อยากน้อบยก้คิดซะว่าเวลาที่เอาไปถวายพระพรออนไลน์ก้ยังดีกว่ามานั่งเล่นเฟส,เอ็ม,ทวิต นะครับ^^
    Last edited by 12907; 5 Dec 2011 at 15:06:34.

จริงของพี่ 12907

"อยากน้อบยก้คิดซะว่าเวลาที่เอาไปถวายพระพรออนไลน์ก้ยังดีกว่ามานั่งเล่นเฟส,เอ็ม,ทวิต นะครับ^^ "

OverclockZone Member ezkOre's Avatar

อย่าตีกันเลยครับไงก็คอ(คอม)เหมือนกัน

OverclockZone Member chu33zii's Avatar

ผมเพิ่งไปงานถวายพระพรมาเมื่อตอนค่ำนี้เอง มาดูในเน็ตจะกลายเป็นสงครามคีย์บอร์ดซะแล้ว

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมก็ไปมา งงเลย งานจัดแบบว่าไม่ได้ครึ่งของปีที่แล้ว พลุก็ไม่มี การแสดงแสงสีก็ไม่มี(ยกเลิกกระทันหัน บอกไม่สมควรจัดงานรื่นเริงแต่มีคอนเสิตแกรมมี่ซะงั้น) ที่สำคัญมีพวกไม่รู้กาละเทศะใส่เสื้อแดงสกรีนหน้ายิ่งลักหน้าทักษิณ ใส่เสื้อไพร่ ใส่เสื้อคิดถึงทักษินไปเป็นกลุ่มใหญ่ๆเลย นี่มันงานวันเกิดในหลวงนะครับไม่ใช่งานชุมนุมเรียกร้องทางการเมือง ไม่ทราบคนพวกนี้จะสื่ออะไร รอบงานก็มีร้านขายเสื้อแดงสกรีนหน้ายิ่งลักเต็มไปหมด

แค่มาบอกให้ฟังเห็นแล้วมันรู้สึกแย่ แต่เห็นคนไปถวายพระพรมากมายขนาดนี้แล้วก็ชื่นใจครับ

OverclockZone Member prapharn's Avatar

พิมอะไรก็คิดหน่อยครับ เวบบ้าอะไรนั่น เป็นเวบถวายพระพรเป็นทางการ

OverclockZone Member bipola's Avatar

อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลยนะคับ

เดี๋ยวปลาเน่าตัวเดียว จะโดนปิดเวปเอา

Bookmarks

Bookmarks