Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องบอร์ดAsrock p55 Extreme 4 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องบอร์ดAsrock p55 Extreme 4 หน่อยครับ

ขอความรู้หน่อยครับ ผมใช้Asrock p55 Extreme 4 ตอนเปิดเครื่องไฟDr. Debugติดครับ พอบูตเข้าวินโดว์เสร็จไฟดับ
    ถามว่า ปรกติไฟมันจะดับป่าวครับ เวลาเข้าวินโดว์เสร็จ และถ้าดับต้องเซ็ตยังไงให้มันติดตลอดครับ
    ขอมูลบอร์ดผมครับ http://www.asrock.com/mb/overview.as...P55%20Extreme4
    ท่านใดเคยเล่นรุ่นนี้หรือเคยเห็นมาช่วยตอบด้วยครับ
    ขอบคุณมากมายครับ

น่าจะปกติ

Comment

ไฟDr. Debug มันสามารถไปตั้งในไบออส ให้มันติดตลอดเวลาได้ครับ
      แต่ถ้ามาเดิมๆ เลยมันจะตั้งค่ามาให้ดับเวลาเข้าวินโดว์แล้วครับ

Comment

หาเซ็ทค่าในไบออสเปิดไฟยังไม่เจอเลย อืออือ ท่านใดเคยเล่นรุ่นนี้แนะนำด้วยครับ

Comment

เข้าหน้าไปออส เลือกAdvanced แล้วเลือก South Bridge แล้วเลือก Onboard Debug Port LED ให้เป็น ON
          แล้วกด F10 แล้วเลือก YES ........

ON

Comment

ขอบคุณมากมายครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

เข้าหัวข้อ OC Tweaker
                เลือก Good NIght LED แล้ว Disabled ครับ แค่นี้ก็สว่างสไหวดั่งใจนึกแว้วอิอิ...........
                ผมก็พึ่งได้บอร์ดมาเหมือนกัน กำลังปล้ำอยู่ อิอิ...

Comment

ชัดเจนมากครับ ได้ละ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X