Announcement

Collapse
No announcement yet.

(บ่น) อนาด จิต apu a4 3300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (บ่น) อนาด จิต apu a4 3300

ลอง clock ไป 3.4 GHz bus ram 1600
    เทส linX ได้ แค่ 12-13 เอง win 7 x64
    พอๆ กับ le-145 oc ไป ที่ 3.7 เลย

เฮ่อ.....ผิด หวัง นึก ว่า จะ โดด ไป กว่า นี้ - -*

ส่วน HD 6410 นั้น clock ไป 615 MHz
    เทส Heaven DX10
    ได้ แค่ 239 FPS 6-15 เอง เทส DX11 ไม่ไหว อนาด เกิน

บอก ตรงๆ ว่า กลับ ไป เล่น athlon x2+HD4250 ดี กว่า ครับ

spec ที่ใช้
    A4 3300
    Asrock a55 PRO 3 <<บูท ช้า โคตร กว่า จะ เข้า windows ได้

ปล. ลอง เทส แบบ เดิมๆ เท่ากัน เด๊ะๆ ยก เว้น ออนบอร์ด เพิ่ม มา นิดนึง แค่ 1 เท่านั้น
    Last edited by torhotdog; 4 Dec 2011, 21:29:17.

บูทช้านี่มันอาจมีสาเหตุมาจากอย่างอื่นรึป่าวครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%87
      APU ก็มี ของดีๆ เหมือนกันนะ ลองเข้าไปดู

Comment

Originally posted by jin View Post
        บูทช้านี่มันอาจมีสาเหตุมาจากอย่างอื่นรึป่าวครับ
        สาเหตุ มา จาก chip sata III ครับ กว่า จะ เข้า ได้ นาน มาก...ขนาดปิด ช่วย ได้ ประ มาณ 1 นาทีกว่าๆ
        ขนาดปิด ก็ ยัง นาน ไม่ รู้ มาจาก สาเหตุ อันใด รอ หน้า screen bios นาน มาก
        Originally posted by nonzaa02 View Post
        http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%87
        APU ก็มี ของดีๆ เหมือนกันนะ ลองเข้าไปดู
        อันนี้ ไม่ได้ มอง บอร์ด ละ ครับ มอง อย่าง อื่น มา กว่าๆ ฮุๆ

Comment

งั้นย้ายมาช่อง sata2 สิครับ ของผม 880GMH u3s3 เปิดมาตอนแรกก็เช็ค sata3 เช่นกันครับ

Comment

แห้มผมมีแผนจะสอยพอดี ): คงไม่สอยแล้วละ ถ้ามันไม่ต่างจากสมพรเท่าไหร่ คงต้องปล่อยสมพร แล้วไปสอย x3 มาเล่น
            Last edited by tungvvpeer; 4 Dec 2011, 23:46:24.

Comment

ขนาดเจ้า FX4100 3.6 บัสแรม2000 เอามาเทสยังสู้ พี่สมพรเปิดหัวไม่ได้เลย
              ดูผลเทส LinX แล้วเครียด กลัว เดี๋ยวนอนไม่หลับ เลยลืมๆๆมันไป

กะจะเอา A4 3400 คู่ Asus F1A75-M-LE มาเล่นเนต ดูหนัง ไม่เน้นเกมส์ออฟไลน์ เน้นประหยัดตัง+ค่าไฟ

Comment

วันอังคาร ว่าจะไป จัด a6-3650 กับ A75 Extreme6 + 6670 อยู่

Comment

ผมใช้ A6-3650 อยู่ก็ว่าแรงนะ เล่นเกมทั้งonline - offline ระดับกลางๆได้เลย

ลากไปแค่นิดหน่อยเอง Bus 111 cpu ไป 2.9 ram 2090

Comment

ถ้าดู linx แล้วเครียด
                    มาดู FX 8120 คงเครียดกว่า ได้น้อยกว่า A6 A8 ที่คล็อกเท่ากันอีก

Comment

Originally posted by jin View Post
                      งั้นย้ายมาช่อง sata2 สิครับ ของผม 880GMH u3s3 เปิดมาตอนแรกก็เช็ค sata3 เช่นกันครับ
                      ผม ใช้ ช่อง sata II อยู่ ครับ ปิด sata III ไป แล้ว
                      Originally posted by tungvvpeer View Post
                      แห้มผมมีแผนจะสอยพอดี ): คงไม่สอยแล้วละ ถ้ามันไม่ต่างจากสมพรเท่าไหร่ คงต้องปล่อยสมพร แล้วไปสอย x3 มาเล่น
                      ครับ ตอน แรก นึก ว่า จะ โดด ไป เยอะ แต่ ดัน น้อย กว่า นิ สิ กลุ้ม
                      เอา le145 ลุ้น เปิดิ หัว + HD6550 แรง กว่า ใน ราคา เท่ากัน ผม ว่านะ
                      Originally posted by death Line View Post
                      ขนาดเจ้า FX4100 3.6 บัสแรม2000 เอามาเทสยังสู้ พี่สมพรเปิดหัวไม่ได้เลย
                      ดูผลเทส LinX แล้วเครียด กลัว เดี๋ยวนอนไม่หลับ เลยลืมๆๆมันไป

กะจะเอา A4 3400 คู่ Asus F1A75-M-LE มาเล่นเนต ดูหนัง ไม่เน้นเกมส์ออฟไลน์ เน้นประหยัดตัง+ค่าไฟ
                      ถ้า ไม่ ซี เรียส เรื่อง นี้ ก็ น่าสน อยู่ ครับ
                      Originally posted by Error_Pc View Post
                      วันอังคาร ว่าจะไป จัด a6-3650 กับ A75 Extreme6 + 6670 อยู่
                      ผม คาด ว่า หา athlon x4 + 6670 แรง กว่า ครับ
                      Originally posted by tazmako View Post
                      ผมใช้ A6-3650 อยู่ก็ว่าแรงนะ เล่นเกมทั้งonline - offline ระดับกลางๆได้เลย

ลากไปแค่นิดหน่อยเอง Bus 111 cpu ไป 2.9 ram 2090
                      ^^"
                      Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      ถ้าดู linx แล้วเครียด
                      มาดู FX 8120 คงเครียดกว่า ได้น้อยกว่า A6 A8 ที่คล็อกเท่ากันอีก
                      O.o หนัก กว่า ผม อีก นะ เนี้ย- -"

Comment

ซื้อมา benchmark รึป่าวครับ ?

Comment

ผมใช้ a6 3หัวก็สบายๆนะ

ของท่าน มีอะไรเออเร่อรึป่าว

a6 3500 BF3
                          http://www.overclockzone.com/forums/...1#post35176307

อันนี้ออนบอด4250 BF3
                          http://www.overclockzone.com/forums/...Battlefield-3-!!

Comment

ของผมตามนี้ครับ CPU A4-3400 Asrock A75M-ITX+asus HD 6450 silent ก็ใช้ได้ดีเลยครับ ยังไม่มีเวลาเอา hd 6450มา cf เลยครับใช้ออนบอร์ดอยู่ก็ยังพอใจนะกับค่าตัว ถ้าเอา hd 6450มา cf มันก็ต้องดีขึ้นไม่มากก็น้อยละครับIMG_1351.jpg

Comment

เหอะๆ สรุปนี่เราซื้อมาเพื่อโชคะแนน linx ?

Comment

Working...
                              X