Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU SCYTHE 700W PLUG-IN 2 รุ่นต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU SCYTHE 700W PLUG-IN 2 รุ่นต่างกันยังไง

พอดีอยากรู้ว่า PSU SCYTHE 700W PLUG-IN (Stronger กับ GOURIKI 3)

ตอนนี่มี Stronger ประกันเดินไป1ปี แต่ยังไม่ได้ใช้งานเลยพลาสติกซีนยังไม่ได้เกาะ
    ตอนนี่กำลังตัดสินใจอยู่ 2 ข้อ

1. คือจะขายมือ2ซัก2500 แล้วไปชื้อ GOURIKI 3 มือ1 ดีไหม

2. หรือจะแกะ Stronger ใช้ถ้ามันไม่ต่างอะไรกันมากมาย

อยากรู้ว่าระหว่าง Stronger กับ GOURIKI 3 มันแตกต่างกันเยอะไหมคะ

Stronger เป็น 80+ ธรรมดา
    GOURIKI 3 เป็น 80+ Bronze

มีอยู่แล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ของที่ท่านมีดีอยู่แล้วครับ

Comment

ใช้ Strong ไปนั่นแหละครับ

ไม่ต่างกันนักหรอก

Comment

แนะนำ Seasonic 750W

80+ แค่ นิ่ง เสถียรภาพแค่นั้น ไม่ได้ช่วยค่าไฟลดลงนะครับพี่ ^^
        Last edited by nikjaza; 4 Dec 2011, 23:07:56.

Comment

ยังไม่ต้องเปลี่ยนอะไรครับคุ้มสุด

Comment

ผมใช้ Strong 700 w มาก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
            ประกันก็มีใช้ให้คุ้มก่อนครับ
            อีก2 ปีประกันหมดค่อยมาว่ากันใหม่ หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ไฟไม่พอก็ค่อยเปลี่ยนยังได้เลยครับ
            ......ป.ลิง....แรงแบบพอเพียงไม่เบียดเบียนกระเป๋าตัง....อิอิ

Comment

น่าจะต่างตรงที่80+ธรรมดากับ80+ เเต่ของเดิมที่ท่านใช้ผมว่าก็เเจ่มดีอยู่เเล้วนะไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้

Comment

Originally posted by vibe View Post
                Stronger เป็น 80+ ธรรมดา
                GOURIKI 3 เป็น 80+ Bronze

มีอยู่แล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ของที่ท่านมีดีอยู่แล้วครับ
                ขอบคุณนะคะ

Originally posted by Highwave View Post
                ใช้ Strong ไปนั่นแหละครับ

ไม่ต่างกันนักหรอก
                ขอบคุณคะ

Originally posted by nikjaza View Post
                แนะนำ Seasonic 750W

80+ แค่ นิ่ง เสถียรภาพแค่นั้น ไม่ได้ช่วยค่าไฟลดลงนะครับพี่ ^^
                พี่จะขาย His 6870 ref อยู่สนใจไหม PCB ดำ ^^

Originally posted by wikorn View Post
                ยังไม่ต้องเปลี่ยนอะไรครับคุ้มสุด
                พอดีไปดูในเวปพี่วิกรมาแหละ เห็น GOURIKI 3 2990 เลยสงสัยว่ามันต่างกันยังไง เห็นมี A3850ด้วย มีของไหมคะ

Originally posted by sambacub View Post
                ผมใช้ Strong 700 w มาก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
                ประกันก็มีใช้ให้คุ้มก่อนครับ
                อีก2 ปีประกันหมดค่อยมาว่ากันใหม่ หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ไฟไม่พอก็ค่อยเปลี่ยนยังได้เลยครับ
                ......ป.ลิง....แรงแบบพอเพียงไม่เบียดเบียนกระเป๋าตัง....อิอิ
                ขอบคุณนะคะ

Originally posted by mui2606 View Post
                น่าจะต่างตรงที่80+ธรรมดากับ80+ เเต่ของเดิมที่ท่านใช้ผมว่าก็เเจ่มดีอยู่เเล้วนะไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้
                คะ

Comment

จขกท.ขอเบอร์หน่อยครับ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                    เบอร์รองเท้า เหรอ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                      ด้วยคนครับ ขอคิว2

Comment

PM ไปแล้วนะคะ 6870 His ref อยู่สนใจไหม PCB ดำ ^^ อ่ะครับ ไงก็ PM กลับมาด้วยนะครับก่อนจะตั้งกระทู้โปรดรับผมไว้พิจารณาก่อนนะครับ นัดรับของได้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                        X