Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า Pentium4 3.00 GHz ลองรับ Mainboard DDR3 รุ่นไหนได้มั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า Pentium4 3.00 GHz ลองรับ Mainboard DDR3 รุ่นไหนได้มั่งคับ

เอาแบบราคาไม่แพงนะคับ งบน้อยคับ

ขอบคุนคับ

ขอถามก่อนว่า Pentium4 3.00 รุ่นอะไรหรอครับ

เมนบอร์ดซอกเกต 478 775 ซึ่งรองรับ Pentium4 ครับ

478 หายากหน่อยครับ จะลองรับ DDR DDR2 หรือ ต่ำกว่านั้น
    775 ยังพอหาได้ง่ายอยู่ครับ ไม่แพง ซึ่งปัจจุบันมีรุ่นรองรับ DDR3
    เช่น http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0035197
    ที่ advice มีขายครับ 1660บาท แต่อาจจะไม่รองรับcpuของคุณก็ได้ครับ ต้องเช๊คดูดีๆครับ
    Last edited by biglovea2; 4 Dec 2011, 23:27:11.

Comment

แล้วตัว CPU มันจะทำงานร่วมกับ DDR3 ได้ด้วยเหรอครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิด
        P4 775 ที่รองรับ DDR3 มีรุ่นที่เป็น 3.2 กะ 3.4 อ่ะครับ

Comment

เหมือนเอาเครื่องตัดหญ้า ยัดลงไปในกระโปรงรถ GT-R ...

Comment

คับๆ คืออยากทราบอีกนิด ถ้าเผื่ออนาคตจะเปลี่ยนเป็นพวก I3 I5 จะมี MB ที่ลองรับ P4 กับพวก I ไหมคับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              เหมือนเอาเครื่องตัดหญ้า ยัดลงไปในกระโปรงรถ GT-R ...
              GT-R ต้อง RB26DETT ยัด Garrett GT55 หัวฉีด 2000CC ขยายความจุ 3.6L ม้าน่าจะออกมาราว ๆ 1300-1400 ตัว xD

Comment

Originally posted by ThehomeD View Post
                คับๆ คืออยากทราบอีกนิด ถ้าเผื่ออนาคตจะเปลี่ยนเป็นพวก I3 I5 จะมี MB ที่ลองรับ P4 กับพวก I ไหมคับ
                P4 มันเป้น S.478 S.775 ครับ I Gen.1 เป็น 1156 I Gen.2 เป็น 1155 ส่วนต้นปีหน้าจะมี I Gen. S.2011 อีกครับ
                สรุปใช้ด้วยกันไม่ได้อย่างสิ้นเชิงครับ xD

Comment

Intel เค้าไม่ทำ CPU ที่ใส่ Socket เดียวกันหลายๆตัวมาขายครับ ก็คือเปลี่ยนยุคเปลี่ยนเกือบทุกอย่าง แล้วก็บ่อยด้วยนะ

Comment

ระบบซอย M/B ไงครับ สู้ไหวสู้

สู้ไม่ไหว ย้าย (แค่แนะนำไม่ต้องตื่นเต้นครับ)

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                      พูดซะเห็นภาพเลยคับ อิอิ

ขอบคุนทุกคนมากเลยคับ
                      Last edited by ThehomeD; 5 Dec 2011, 13:41:17.

Comment

*.* gt-r เครื่องตัดหญ้า

Comment

ผมจัด X2 มาแล้วคับ MB N68-Vs3 ucc ขอถามนิดนึง ทำไมผมเสียบสายครบหมดแล้วทำไม จอมันไม่ขึ้นอ่ะคับ แล้วก็ตัว system panel header ผมก็ทำตามหมดแล้ว
                          แต่ว่าสายเครื่องเก่า ที่เขียนว่า power LED อ่ะคับ มันมีรูเสียบ 3 รู คือช่องซ้ายกับขวา ตรงกลางมันไม่มี แต่ว่าใน MB N68-Vs3 ucc มันมีรูเสียบแค่ 2 รู เองคับ นั่งทำตั้งนานเลยนึกออกมาขอความช่วยเหลือดีกว่า อิอิ

Comment

ซื้อcpuใหม่ดีกว่าครับท่าซื้อบอดด้วยอะ

Comment

Working...
                            X