Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาไงดีหว่า i5 2500k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาไงดีหว่า i5 2500k

คับในทีสุดก็รัน linx ผ่านแบบ งง ๆ

เพราะผมเคยอัดไป 1.35 ไม่ผ่าน เลยลดไฟ ดู ผลปรากฏแว่
    ไฟแค่ 1.300 ผ่านเฉยเลย -*-
    จากการสำรวจกระทู้ต่างๆได้ผลสรุปที่ว่า เพิ่มไฟอิกนิดเลยจัดไป 1.315 แล้วลองรัน

เลยได้อย่างใรรูป ห้องแอร์นะคับ

คราวนี้เลยคิดว่า พอแล้ว กำลังดี หรือไปต่อเอาให้สุด
    สเปก
    i5 2500k
    p8p67 b3
    kingston hyperx 4*2
    corsair tx 750v2
    sink tt contac29bp

ขอคำชี้แนะหน่อยคับ

แข่วงมากๆเลยครับ ต้องลองดู คอมฟิดค่าอื่นนที่ไม่ใช้ไฟ CPU ด้วยครับ ถ้าแขว่งแบบนีั้ ใช้งานจริงๆเดี่ยวก็เจอปัญหาอะครับ

Comment

อ่าวงานงอก ควรทำไงบ้างคับแบบนี้ -..-
      Gfloop แขว่งตั้ง 4 แก้ยังไงหรอคับ
      Last edited by marioslowe; 5 Dec 2011, 00:04:37.

Comment

ตอนรัน LinX ได้เล่นเน็ตไปด้วยรึปาว
        ถ้าเล่นไปด้วย แกว่งปกตินะ สำหรับ GFlops
        ถ้าไม่ได้เล่น ก็เพิ่มไฟ CPU อีกนิดดู

Comment

ไม่ได้เล่นคับ เพราะเปิดรันไว้ก่อนนอน ตื่นมาก็เสร็จพอดี งั้นเด๋วลองใหม่คับ -..-

Comment

ปรับไฟ CPU เพิ่มเป็น 1.3250 V. ดู ว่า GFlops นิ่งมั้ย +-3

Comment

ตามนั้น ^^

Comment

จากการเพิ่มไฟ เป็น 1.325 ผลปรากฏแว่ นึงขึ้นแต่ยังไม่ได้รันแบบ memall มันนานเกิ๊น

ผมคิดว่าครั้งแรกที่มันไม่ค่อยนิ้งอาจจะเป็น สกรีนเซิฟเวอด้วย เป็นสแกนไวรัสแบบเร็วของ avast ลืมปิดไป -*-

เด๋วค่อยเทสแบบ mem all อิกที คับ -..-

Comment

ทศนิยม ต่ำแหน่งแรก P8Z68V

แต่กับ P8P67 ผมก็ไม่เคย ทำให้ ทศนิยมต่ำแหน่งแรก เท่ากันได้เลยสักเครื่องครับกับ i5 2500K
                  แต่พอเป็น 2600K กลับทำได้ไม่ยาก แปลกมากๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ทศนิยม ต่ำแหน่งแรก P8Z68V

แต่กับ P8P67 ผมก็ไม่เคย ทำให้ ทศนิยมต่ำแหน่งแรก เท่ากันได้เลยสักเครื่องครับกับ i5 2500K
                    แต่พอเป็น 2600K กลับทำได้ไม่ยาก แปลกมากๆ
                    ขอบคุณคับ

Comment

Working...
                    X