Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมพัดลม3850ของผมมันหมุนเบาจังครับต้องใช้RivaTunerปรับตลอดเวลา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมพัดลม3850ของผมมันหมุนเบาจังครับต้องใช้RivaTunerปรับตลอดเวลา

ทำไมพัดลม3850ของผมมันหมุนเบาจังครับต้องใช้RivaTunerปรับตลอดเวลา ถ้าไม่ใช้โปรแกรมไป70cเลยครับ

Last edited by BOBZAA; 7 Feb 2008, 00:15:15.

ซื้อ Zalman มาใส่ท่าจะเวิร์ค
    คุณ Oveclock มากไปหรือป่าวคับ มันถึงได้ร้อนขนาดนั้น น่าจะเขียนรายละเอียดเสป็กด้วย
    เอาภาพจาก GPU-Z มาให้ดูหน่อยคับ ซิ้งค์นี่ เดิมๆใช่ป่าวคับ
    หรือว่า PSU จ่ายไฟไม่พอ??? พัดลมเลยหมุนเบา???

แค่เดาๆน่ะคับ มันน่าจะแบบนี้ล่ะมั้ง

Comment

Originally posted by BOBZAA View Post
      ทำไมพัดลม3850ของผมมันหมุนเบาจังครับต้องใช้RivaTunerปรับตลอดเวลา ถ้าไม่ใช้โปรแกรมไป70cเลยครับ

60 นิดๆผมก็ใจเหี่ยวแล้ว

Comment

ตอนที่คุณปรับรอบพัดลมน่ะ มันจะมี ปุ่มให้ติ๊ก ตรง Apply fan setting at Windows Startup กด Save ครับ

พอรีเครื่องใหม่ มันจะใช้รอบพัดลมที่เราตั้งไว้ ผมทำแบบนี้น่ะลองดูครับว่าได้มั้ย

Comment

ใช้RivaTuner2.05ดูครับ ส่วนไดเวอร์ลอง7.10ครับ
          ผมใช้RivaTuner2.06 มันไม่ออโต้ครับ

Comment

เล่นเกมส์ถ้าไม่อยู่ในห้องแอร์ปาเข้าไป80องศา ได้เสียเงินเพิ่มเหมือนผมแน่ HR03-GT คือคำตอบสุดท้าย
            Last edited by kt_shy; 26 Dec 2008, 20:01:44.

Comment

ตามที่ท่าน ez2o2z บอกครับ ติ้กเครื่องหมายถูกทีเดียวอยู่กับเราตามที่เราเซตเลยครับ

Comment

ตามรูปเลยครับ
                Attached Files

Comment

Working...
                X