Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม notebook apu มีแต่คล็อกต่ำๆหว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม notebook apu มีแต่คล็อกต่ำๆหว่า

เห็นละน่าสนมากถ้าคล็อกมากกว่านี้อีกซักหน่อย เห็นแต่ต่ำๆกว่า2

ไม่น่าผิดหมวดนะ amd เหมือนกัน
    Last edited by lordnot; 5 Dec 2011, 02:33:56.

มี turbo core ไม่ใช่เหนอครับ อย่าง a6-3400 1.4 ไป 2.x

Comment

oc เลย แต๊บมายุ้งนะ

Comment

clock สูงราคาก็สูงตาม Note book ส่วนมากเค้าทำมาแข่งเรื่องประหยัดไฟ มั้งครับ > ... <

Comment

APUในnotebookเค้าเอาไว้ประหยัดไฟครับ แต่เราทะลึ่งเอามาOCกัน แล้วแรงด้วย 555-

Comment

ตามราคาละครับ ใช้งานถูกปะเภทก็ไปได้อีกไกล......

Comment

แค่คล็อกแค่นี้ก็แรงแล้ว ถ้าคล็อกสูงกว่านี้กลัวราคาจะพุ่งสิ อิอิ

ปล.เห็นคล็อกต่ำแต่แรงนะครับ แบบท่านdarkdonutว่าอ่ะ
              V
              V
              v
              v
              v
              Last edited by badger; 5 Dec 2011, 12:27:48.

Comment

แต่ APU A6-3400m แรงกว่า i5-2410m นะครับ คล๊อกต่ำกว่าด้วย

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
                  แต่ APU A6-3400m แรงกว่า i5-2410m นะครับ คล๊อกต่ำกว่าด้วย
                  ผมว่าถ้าไม่นับเรื่องเกม i5 แรงกว่านะคับ แต่ถ้า OC มีแซงแน่นอนคับ

Comment

ผมเห็นท่าน V ทำกระทู้ไว้อยู่ ทั้งที่ i5-2410m+การ์ดจอแยก ยังสู้ A6-3400m + ออน CPU ไม่ไดอ่ะครับ

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
                      ผมเห็นท่าน V ทำกระทู้ไว้อยู่ ทั้งที่ i5-2410m+การ์ดจอแยก ยังสู้ A6-3400m + ออน CPU ไม่ไดอ่ะครับ
                      ผมว่าท่าน V น่าจะ OC นะคับ ที่ผมลาก A6 ของโน๊ตบุคเป็นเพราะไปเจอกระทู้ท่าน V สอนลากคับ

Comment

น่าจะอย่างนั้นครับ ผมก็เห็นผ่านๆ ไม่ได้ลอง OC ดูครับ แต่เห็นเด็กฝึกงานมา 2 คนใช้ i3 กะ i5 ก็ยังรู้สึกหน่วงๆกว่า A6-3400m ของแฟนผมอ่ะครับ

Comment

ผมก็ลากไป 2.4 GHZ ได้สบายๆนิ ใช้ K10State lenovo Z475 + A6 3400m

Comment

เอ้า จัดไป A6-3400M อิอิ

Comment

ที่ทำคล็อกต่ำๆมา เพราะต้องการให้อุณหภูมิต่ำมั้งครับ เดิมๆฟูลโหลด 60 กว่าๆเอง ถือว่าเย็นมากในโน้ตบุ๊ค
                              และแบตก็อยู่ได้นาน (ซีพียู 4 คอร์ เปิดไวเรส เล่นเน็ต ฟังเพลง อยู่ได้ 4 ชั่วโมง !)

แต่ก็ OC ได้ แลกกับความร้อนและกินไฟมากขึ้นเหมือนกับ...

Comment

Working...
                              X