Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเล่น Fx4100 เอาเมนบอร์ดตัวไหนดีกว่าครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเล่น Fx4100 เอาเมนบอร์ดตัวไหนดีกว่าครับ ?

ระหว่าง
    ASROCK 970 EXTREME3 กับ GIGABYTE GA-970A-D3
    ถ้าเล่น Fx นะครับ
    ขอบคุณ แ้ล้ว ถ้า ใช้บอร์ด 2 รุ่นนี้ ต้อง flash bios มั้ย หรือ เดิมๆเลย

ดีทั้งคู่เลย
    แต่ใจผมชอบ GIGABYTE GA-970A-D3 มากกว่า แต่ไบออสแบบรุ่นเก่า มองหาตัว Rev1.1
    ASROCK 970 EXTREME3 ไบออส สวยแบบใหม่
    ตอนซื้อก็ ถามร้านก่อนว่าอัพมาให้ยัง ให้ร้านทำให้เลย ก่อนออกจากร้าน

Comment

Originally posted by waiwaiquick View Post
      ดีทั้งคู่เลย
      แต่ใจผมชอบ GIGABYTE GA-970A-D3 มากกว่า แต่ไบออสแบบรุ่นเก่า มองหาตัว Rev1.1
      ASROCK 970 EXTREME3 ไบออส สวยแบบใหม่
      ตอนซื้อก็ ถามร้านก่อนว่าอัพมาให้ยัง ให้ร้านทำให้เลย ก่อนออกจากร้าน
      ใจผมเลือก asrock น่ะครับ
      ถ้าเอาก็ให้เขา แฟลช ให้เลย สินะครับ ?

Comment

Originally posted by Sweedszz View Post
        ใจผมเลือก asrock น่ะครับ
        ถ้าเอาก็ให้เขา แฟลช ให้เลย สินะครับ ?
        เอาเลยครับแล้วแต่ท่านชอบตัวใหน
        หาแนวร่วม4100อยู่ ตัวนี้คนเล่นน้อยจังเลย

Comment

Originally posted by Baby clock View Post
          เอาเลยครับแล้วแต่ท่านชอบตัวใหน
          หาแนวร่วม4100อยู่ ตัวนี้คนเล่นน้อยจังเลย
          ใจจริง อยากได้ fx 6100 ครับ
          แต่ ม่ายเบี้ย TT เลยเอา แบบ พอสังเขป พอ ไม่ได้เอาไปแข่งกับใคร
          อยากลอง oc ด้วยตัวนี้ ด้วย (ไม่เคยoc เลยสักครั้งนึง) เขาว่า ถ้ามีของแรงอยู่ในมือสักวันก็ต้องลองoc 555

Comment

ASROCK 970 EXTREME3 เลยครับ อย่างน้อยภาคจ่ายไฟก็ยังมีซิงค์ให้
            ถึงเป็น 4+1 เฟส ก็น่าจะดีกว่าของ Gig.

Comment

ขะน้อยกำลังเหล่ตัวนี้อยู่ ASUS M5A99X-EVO 4690

Comment

ผมซื้อ GIGABYTE GA-970A-D3 มาเเละ

Comment

Originally posted by witamd View Post
                  ผมซื้อ GIGABYTE GA-970A-D3 มาเเละ
                  workครับ ตัวนี้
                  แต่ ผมชอบ asrock เพราะผมมันร็อค ครับ
                  คงจะเลือกasrock แหละครับ
                  กว่าจะได้จัดปีหน้าโน่น เสียใจสุดๆ

Comment

กำลังกัดก้อนเกลือ จะรอถอย SABERTOOTH อยู่อ่ะ ปีหน้าเจอกัน

Comment

วันนี้ผมไปลาก fx4100 กับ 970a แต่ต้องรอครับของหมด

Comment

970 EXTREME3

Comment

asrock ให้เยอะกว่า ที่เห็นๆ
                          -sink mos
                          -892 realtek
                          -coaxial port
                          -esata ถึง usb port จะน้อย
                          -UEFI interface Bios

แต่ทำไมร๊อก ram 1600(oc) ''งง ทั้งที่ชิพเหมือนกับกิีก

ราคากิ๊ก ร๊อค พอกัน 2900-3000.-

Comment

ผมมีบอร์ดตัวนี้อยู่ GIGABYTE GA-78LMT-S2P sokket ดำ ซื้อมาสำรองไว้ มันใส่ fx4100 ได้ปะ

Comment

970 Extreme 3 วิ่งแรมได้ถึง 2100 นี่นา

http://www.asrock.com/mb/overview.as...970%20Extreme3

Comment

Working...
                              X