Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ gaming gear หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ gaming gear หน่อยครับ

ผมเล็งไว้ 2 ตัวครับ คือ roccat kone plus กับ Tt eSPORTS Black Element ระหว่างสองตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับแล้วพอจะมีตัวอื่นแนะนำำอีกไหมครับ

แล้วก็ตัวหูฟังผมก็ดูไว้เป็น shock spin ครับ ตัวนี้ดียังครับแล้วมีตัวอื่นแนะนำอีกไหมครับ

มาเชียร์ kone plus สวยมาก

Comment

ขอเปลี่ยนเป็นแนะนำระหว่าง roccat kone กับ roccat kova plus

Comment

SteelSeries : Sensei เขาบอกว่า นิ่งมากครับ สไตล์เรียบๆ ดุดัน

Comment

ส่วนหูฟัง ของ Tt ผมยังมะเคยลองฟังนะ เคยลองฟังแต่ Siberia V.2 อันนี้ดีมากเลย แนว fps เสียงชัดเจนดี ถ้าเกิดราคามะไหวก็ลองตัวนี่ดูไหม oker x95 เป็นหูฟัง5.1 ลำโพง ข้างละ 3ตัว เคยลองฟังแล้วดูหนัง action หูฟังจะสั่น สมจริงมากครับ ไม่ต่างจากดูในโรงเลย ส่วนมากก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัวด้วย อิอิ ก่อนชื้อลองถามเขาว่ามีตัวให้ลองฟังหรือป่าว แล้วลองดูครับ^^

Comment

Originally posted by lastgod View Post
            SteelSeries : Sensei เขาบอกว่า นิ่งมากครับ สไตล์เรียบๆ ดุดัน
            sensei ผมเคยเล่นของฌพื่อนมันก็โอเคนะครับแต่ว่าผมไม่ค่อยชอบดีไซน์มันเท่าไร ถ้าเป็น roccat kone กับ roccat kova plus ตัวไหนนิ่งกว่ากันครับ

Comment

ลองดูจากเวปนี้น้า ผมมะแน่ใจเหมือนกันอะครับ

kova+ http://www.fpsthailand.com/forum/vie...p?f=33&t=18396

kone http://www.fpsthailand.com/forum/vie...hp?f=33&t=1603

Comment

Originally posted by lastgod View Post
                ลองดูจากเวปนี้น้า ผมมะแน่ใจเหมือนกันอะครับ

kova+ http://www.fpsthailand.com/forum/vie...p?f=33&t=18396

kone http://www.fpsthailand.com/forum/vie...hp?f=33&t=1603
                ขอบคุณมากนะครับุ^ ^

Comment

Shock Spin ตีคู่ Siberia ได้เลย ในราคาที่ต่างกันเป็นพัน ใส่สบายดี

Comment

อยากได้ ของ oker x95 จัง หุหุ มะมีตังชื้อซะที >< ดีในหลายๆด้าน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม แหล่มจิงๆ หุหุ สั่นด้วย

Comment

Originally posted by kongng View Post
                      sensei ผมเคยเล่นของฌพื่อนมันก็โอเคนะครับแต่ว่าผมไม่ค่อยชอบดีไซน์มันเท่าไร ถ้าเป็น roccat kone กับ roccat kova plus ตัวไหนนิ่งกว่ากันครับ
                      แนะนำroccat kone plusกับหูฟังroccat kave

Comment

Originally posted by numzza99 View Post
                        แนะนำroccat kone plusกับหูฟังroccat kave
                        โห มันแพงทั้งคู่เลยดิท่าน 5555+

Comment

black element ก็ดีนะครับ ผมใช้อยู่

Comment

เม้าส์ steelseries sensei ชั่วโมงนี้ต้องตัวนี้แหละครับ
                            หูฟัง roccat kave 5.1 แท้หนักประมาณเกือบๆ 1/2 กิโลมั้งครับตัวนี้ผมไปลองฟังที่ร้านมาเสียงแจ่มมาก

Comment

steelseries kinzu, xai, sensei ดีไซน์เดียวกันหมด ใครไม่ชอบก็คงเมินไปเลยมั้ง
                              ผมใช้ xai อยู่คิดว่ากระชับมือดีกว่าเมาส์ตัวใหญ่ๆ ครับ สวยเรียบง่ายดี สเป็คเทพเหมือนผ้าขี้ริ้วห่อทอง

หูฟังผมมี siberia v2 ใช้อยู่พักนึง เบาดีแต่บีบหัวไปหน่อยสำหรับคนหัวใหญ่
                              และฟองน้ำครอบหูมันไม่พอดีกับใบหูยังไงก็ไม่รู้ ก็หูคนมันเป็นวงรีแต่ฟองน้ำมันกลม
                              เสียงถือว่าดีใช้ได้ เบสลงลึกกระแทกกระทั้นดีที่สุดในหูฟังเกมมิ่ง (kave ที่เป็น 5.1 ยังอาย)
                              แต่ยังไม่ถึงที่สุดอย่างที่ผมต้องการ เลยหันมาเล่นหูฟังดูหนัง-ฟังเพลงอย่างเดียวแบบไม่มีลูกเล่นอะไรเลย ไมค์ก็ไม่มี
                              สุดท้ายมาจบที่ denon ahd1100 เบสเหนือชั้นกว่า siberia 2 ไปอีกขั้นเหมือนลูกศิษย์กับอาจารย์เลย
                              ถ้าอยากได้คุณภาพเสียงจริงๆ ลูกเล่นไม่ต้อง ผมแนะนำตัวนี้ไม่ผิดหวังแน่นอน ราคาที่จ่ายคืนมาเป็นคุณภาพเสียงล้วนๆ

Comment

Working...
                              X