สืบเนื่องจาก psu ตัวเก่าของผมเป็นยี่ห้อ gview 650w platinum
ซึ่งรุ่นนี้เป็นวัตต์ไม่เเท้จึงทำให้ผมไปซื้อ psu ตัวใหม่ seasonic x-series 760w
เเต่ทว่าคอมเก่าของผมก็ยังมีอาการค้างอยู่ครับ
ซึ่งอาการนี้มักจะไม่ึ่ค่อยเป็นบ่อยเท่าไหร่และจะเป็นเวลาเปิดคอมทิ้งไว้นานๆ หรือฟูลโหลด
จากการทดลอง เปิด COD 2 เเบบ 1600*900 set ทุกอย่างให้ระดับสูงสุด
มันจะรักเกมได้ไปซัก 1ชมครับเเล้วก็จะค้างเเละเสียงเกมก็จะค้างๆ
วินโดวส์ผมโกสมาจากร้านอะครับ ควรจะลงใหม่ดีไหม?
จากที่ดูอาการ hardware ไม่น่าเสียเลย

สเป็คของผมนะครับ
Core2duo e7400
Asus P5q turbo
Galaxy gts250
Kingston ddr2 2*2 800
seagate 500gb
seasonic x-series 760w