Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีแบ่งไฟล์วีดีโอเป็น 2 ตอนใหมครับ (อ่านรายละเอียดด้านในครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีแบ่งไฟล์วีดีโอเป็น 2 ตอนใหมครับ (อ่านรายละเอียดด้านในครับ)

คือผมโหลดการ์ตูนมาเป็นแบบนี้ครับ

[IMG][/IMG]

ไฟล์อื่นไม่มีปัญหาครับ มันมีตรงที่วงไว้อะครับ
    มันไส่มาไฟล์เดียว 2 ตอน ซึ่งขนาดมันมากเกินไป
    ผมจะไรท์ลงแผ่น DVD มันไม่พอน่ะครับ
    เลยอยากถามว่ามีวิธีที่ผมจะตัดแบ่งไฟล์ให้เป็น 2 ไฟล์ ใหมครับ

โปรแกรมที่แบ่งไฟล์เป็นสองส่วนได้มีเยอะแยะเลยครับ
    แต่แค่หั่นอย่างเดียวแบบนี้ ควรใช้โปรแกรมที่หั่นฉับเดียวขาดเลย โดยไม่ต้อง encode ไฟล์ใหม่
    เช่นพวกนี้ครับ...
    AVS Video ReMaker
    Boilsoft Video Splitter
    Easy Video Splitter
    สองตัวบนต้องซื้อ ตัวล่างสุดฟรีครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tuajing View Post
        โปรแกรมที่แบ่งไฟล์เป็นสองส่วนได้มีเยอะแยะเลยครับ
        แต่แค่หั่นอย่างเดียวแบบนี้ ควรใช้โปรแกรมที่หั่นฉับเดียวขาดเลย โดยไม่ต้อง encode ไฟล์ใหม่
        เช่นพวกนี้ครับ...
        AVS Video ReMaker
        Boilsoft Video Splitter
        Easy Video Splitter
        สองตัวบนต้องซื้อ ตัวล่างสุดฟรีครับ
        ตามที่ท่านกล่าว ตรง หั่นฉับเดียวขาดเลย โดยไม่ต้อง encode ไฟล์ใหม่ หมายถึงอย่างไรครับ

แล้วตัดต่อ แบบ Freemaker ละครับ เหมือนกันหรือป่าว แนะนำให้หน่อยครับผม

Comment

freemake ที่จริงมันเป็น converter ครับ เพียงแต่มีเครื่องมือให้เราตัดต่อได้นิดหน่อยแถมมา
          โปรแกรมทั่วไปรวมทั้ง freemake ด้วย แค่เราหั่นไฟล์เป็นสองท่อน มันก็ต้อง encode ใหม่ทั้งหมด
          เปรียบเทียบให้ฟังง่ายๆ เหมือนเราต้องการแบ่งหมูยอดุ้นนึงออกเป็นสองท่อน
          โปรแกรมส่วนใหญ่จะเอาทั้งดุ้นมาปั่นแล้วปั้นขึ้นมาใหม่
          ส่วนโปรแกรมสามตัวที่ว่านั่น เหมือนเอาปังตอมาสับฉับเดียวเสร็จ
          ได้สองท่อนเหมือนกัน แต่สะดวกรวดเร็ว ประหยัดเวลากว่ากันเยอะน่ะครับ

Comment

Working...
          X